Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีมั้ยครับ overclock แบบไม่ต้องใช้อุปกรณ์เสริม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีมั้ยครับ overclock แบบไม่ต้องใช้อุปกรณ์เสริม

ตามกระทู้ที่ผมถามเรื่องเล่นเกมกระตุกอ่ะคับ พี่บอกให้ผม Overclock ก็เลยไปดูจากเว็บเห็นต้องใช้อุปกรณ์เสริม ผมควรจะโอเวอร์คล็อกประมาณไหนที่ไม่ต้องใช้อุปกรณ์ช่วยอ่ะคับ

ขอข้อมูล spec ด้วย เพราะบางรุ่น oc ไปก็ไม่ค่อยได้อะไรดีขึ้น

บางที spec ไม่ถึง ไม่ว่าจะทำอย่างไรด็กระตุก

Comment

โอเคคับพี่ ผมบอกทั้งเคสเลยนะคับ เมนบอร์ดบอร์ดก็ Foxconn NF4L77ASLI คับ
      การ์ดจอก็ Geforce 6200 TC
      แรมก็ Kingston 256*512
      ฮาร์ดดิส 80 GB SATA II ของ ซีเกดคับ

Comment

พี่คับ ขอเมล์ได้มั้ยคับ

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอเป็น 7300GT ก็เ่ล่นได้ทุกเกมส์แบบไม่กระตุกแล้ว

6200TC นี่มันไม่ดีพอ ลากไกลแค่ใหนมันก็พอๆเดิม

ส่วน Foxconn ตัวนี้ ไม่มีข้อมูลเลย แต่น่าจะ ปรับ oc Auto เป็น level ได้4ขั้น

อย่างน้อยๆ ก็จะได้ประมาน 3.4-3.7 ไม่เกินนี้ เคยใช้ 945P7AA
          Last edited by battlecruiser; 28 Feb 2007, 06:10:02.

Comment

ลืมถาม oc เป็นรึยัง แล้วถามเรื่องการปรับค่าต่างๆ หรือว่า ปรับปรุง hardware เพื่อการ oc

Comment

พี่ถ้าผมจะใช้ Geforce 8800 GTX 2 ตัว ทำ SLi จะใช้กับบอร์ดได้มั้ยคับ ตัวที่พี่ทำลิงค์อ่ะ

Comment

Originally posted by bodinnarak View Post
                พี่ถ้าผมจะใช้ Geforce 8800 GTX 2 ตัว ทำ SLi จะใช้กับบอร์ดได้มั้ยคับ ตัวที่พี่ทำลิงค์อ่ะ
                GF 8800 ต้องอยู่บน Pci E 16x เท่านั้น

ไม่สามารถ Sli 8x8 ได้

Comment

ของผมเป็น PCI Express นะคับ 16x มี2ช่องด้วย จริงๆ พี่ผมว่าคุยใน M เหอะ

Comment

ผมยัง oc ไม่เป็นอ่ะ แต่พอรู้แล้วอ่ะคับ แนะนำหน่อยก็ดี

Comment

Pci E 16x 2ช่อง แล้วเวลา sli มันวิ่ง 16เต็มๆ ทั้ง2ช่อง ???

add มาโลด เด๋วบ่ายๆเจอกัน ตอนนี้ไปทำธุรก่อน

Comment

ดูเมล์ตรงไหนครับ

Comment

เจอและคับ ไว้เจอกัน

Comment

Working...
                          X