Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีตั้งค่าืnvidia ใฟ้เหมาะกับการเรนเดอร์งานพวก 3d max

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีตั้งค่าืnvidia ใฟ้เหมาะกับการเรนเดอร์งานพวก 3d max

ตอนนี้ใช้ 8800GTS แล้วโมเป็นFX4600 แล้วครับ

แต่ต้องตั้งค่ากะตัวDriver ด้วยปะครับ ให้ได้ประโยชน์สุงสุด แล..เหมาะกับการเลนเดอร์งานประเภท 3Dmaxอะครับ

ตอนนี้โปรแกรม3D ที่ใช้อยู่ก็คือ 3Dmax , formZ RadioZity คือสร้างงานประเภทสถาปัตยกรรมนะครับ

พอดีอ่านภาษาอังกฤษ มะค่อยออก แล...ศัพท์บางอันก้มิได้คุ้นเลยย

ขอผู้รู้ ช่วยชี้แนะด้วยน้าคร๊าฟฟฟ ขอบคุณล้วงหน้านะครับ

*--

Comment

มาช่วยลุ้นด้วยคน อยากทราบเหมือนกันครับ

Comment

ปรับให้ทำงานลื่นที่สุดครับ
        เวลาปั้นชิ้นงานนะครับ
        เวลา RENDER งาน
        ไม่ว่าจะเป็น maya 3dmax lightwave
        VGA ไม่มีส่วนช่วยในการ render นะครับ
        CPU จะทำงานหนักที่สุดนะครับ
        ว่างๆ ไปฝากคำถามได้ที่ www.thai3d.net
        ก็ได้ครับ จะได้ถามเรื่อง 3ดี ได้ทุกเรื่องครับผม
        ผมก็เล่นอยู่ที่นั้นครับ จะได้เจอกันครับผม

Comment

ใช่แล้วครับ เรนเดอหนักๆนี่ต้องcpuลูกเดียว ส่วนแรมไว้เปิดไฟลหนักๆให้ไม่หน่วง ส่วนvgaนี่มีส่วนร่วมน้อยแต่ต้องลงไดรเวอให้ถุกตัว ไม่งั้นแฮงค์

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่รู้้สิ.....ผมเลือก Let the 3D applacation decide ให้โปรแกรมมันควบคุมเอง เพราะมันหนักไปทาง CPU มากกว่า...ความเห็นส่วนตัวนะ

Comment

อออครํบบบ ขอบคุนหลายๆ เจอกานคับที่ www.thai3d.net

Comment

Working...
                X