Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำแผ่น DVD RW หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำแผ่น DVD RW หน่อยครับ

แผ่น DVD RW ยี่ห้อไหนน่าใช้ที่สุดครับ ผมจะซื้อมาลองใช้ดูครับ ผมเคยซื้อของ sony มาใช้ได้วนเดียวเสียไปแล้วอ่ะครับ

Sony จริงๆผมว่าดีมากๆแล้วนะครับ ผมว่าเป็นที่เครื่องไรท์มากกว่ามั้ง
    Last edited by Dekslam; 28 Feb 2007, 08:45:56. Reason: อ่านคำถามไม่ดีแฮะ ^^"

Comment

sony ก็ดีแล้วคับ

Comment

แนะนำ Benq อีกยี่ห้อครับ

Comment

ลองใช้ DVD+RW ของ Verbatim หรือ MITSUBISHI ดูนะครับ

แต่ถ้าจะใช้เยอะหลายๆ แผ่น ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็ตาม

ควรซื้อมาทดลองซัก 1 แผ่น ก่อนครับ

เพื่อดูว่าเข้ากับตัว DVD Writer ได้ดีหรือไม่

อีกอย่างตัวแผ่นมี 2 แบบ นะครับ DVD-RW และ DVD+RW
          ต้องดูด้วยเครื่องสนับสนุนแผ่นแบบไหน หรือว่า รองรับทั้ง 2 แบบ

Comment

อันที่แพงๆ

Comment

sony rw ใช้มาเป็นปีและ ประมาณ 100กว่าครั้งได้ ยังไม่เห็นจะพังเลย

Comment

อดีต เคยใช้ DVD SONY
                CD Princo

ปัจจุบัน CD-DVD Princo

Comment

ผมใช้ RITEK ครับ

Comment

Working...
                  X