Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม ชีพียู ของผมมันเย็นจังอ่ะ งง 12 องศาเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม ชีพียู ของผมมันเย็นจังอ่ะ งง 12 องศาเอง

ช่วยบอกทีครับ มันเย็นเกินอ่ะ

แต่พอโอนถ่ายข้อมูลเยอะๆๆ มันดันติด -25 เฉยเลย งง 5555

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ มีรูป
    Attached Files

ลองใช้โปรแกรมอื่นดูสิคับ

Comment

senser น่าจะเสียครับ

Comment

Originally posted by vayukub View Post
        ช่วยบอกทีครับ มันเย็นเกินอ่ะ

แต่พอโอนถ่ายข้อมูลเยอะๆๆ มันดันติด -25 เฉยเลย งง 5555

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ มีรูป
        มีติดลบ 25 ด้วย =___= เย็นกว่าในตู้เย็นอีกง่า
        สงสัย เซ็นเซอร์ตัวที่วัด CPU จะเพี้ยนแล้วล่ะค่ะ . . . .
        มันคงนึกว่าตัวเองอยู่แถวไซบีเรียล่ะมั้งคะ

Comment

เย็นเทพเกินละ ลองใช้ HWMonitor แทน

Comment

ดูใน ไบออส เลยคับ แล้วท่าน จะ งง กว่านี่ อีก

Comment

ปกติครับ

ถ้านั้งเล่นอยู่ที่ขั้วโลก

Comment

ของผม cpu-46 นะ
                ต้องดู core เอา core มันไม่เพี้ยน

Comment

Originally posted by graffiti View Post
                  ดูใน ไบออส เลยคับ แล้วท่าน จะ งง กว่านี่ อีก
                  cpu ผมร้อนเพราะลายเซ็นท่าน

Comment

ตกลงมันเป็นยังไง

Comment

Originally posted by -NuCre@m- View Post
                      มีติดลบ 25 ด้วย =___= เย็นกว่าในตู้เย็นอีกง่า
                      สงสัย เซ็นเซอร์ตัวที่วัด CPU จะเพี้ยนแล้วล่ะค่ะ . . . .
                      มันคงนึกว่าตัวเองอยู่แถวไซบีเรียล่ะมั้งคะ

ลองดู Everest / speedfan

Comment

ของผม
                        cpu core 1 9 องษา
                        core 2 13 องษา
                        Gpu 45 องษา max
                        HDD 37 องษา max
                        system
                        5000+
                        kingstan 1 g
                        NF7GHD 720P R 3
                        WD 160 G
                        8500 GT G
                        กูรูทุกท่านว่าร้อนใหม

Comment

ขอบคุณครับ 5555

ใช้ Everest ดูก็

core 1 18C
                          core 2 17C

55555

GPU 60C ถ้า Full load ก็ 75-80 5555 (XFX 8800GTX)

Comment

2 คอ รวมกัน ก็ 30 กว่าอะจิ ไม่ได้เย็นผิดปรกติ ซะหน่อย

Comment

Working...
                            X