Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ มันสำคัญจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอนอกเรื่องหน่อยครับ มันสำคัญจริงๆ

ผมอยาทราบว่าในพันทิพย์มีร้านไหนที่รับกู้ข้อมูลที่ hdd เสีย (มันไม่หมุน ไฟไม่เข้า)

ผมต้องการข้อมูลเกี่ยวกับงานมาก ถ้ามีท่านใดทราบช่วยตอบหน่อยนะครับ

ช่วยดันด้วยครับ จะได้มีคำตอบเร็วๆ

ถ้าสำคัญมาก ก็เอาไปให้ศูนย์ของประกันเลยครับ

Comment

ดันครับ

Comment

Originally posted by warut_it View Post
        ถ้าสำคัญมาก ก็เอาไปให้ศูนย์ของประกันเลยครับ
        มันหมดประกันแล้วครับ อายุราวๆ 6-7 ปีแล้ว ( 40 กิ๊ก โบราณ ) ครับ

Comment

หนักนะนั่น ถ้าสำคัญมาก รู้สึกจะมี แบบเข้า lab ขั้นต่ำ 2500 หรือ3500 มั้งนะครับ
          ศูนย์ไม่รับประกันข้อมูลนะคับ(synnex)

Comment

Originally posted by keng10 View Post
            หนักนะนั่น ถ้าสำคัญมาก รู้สึกจะมี แบบเข้า lab ขั้นต่ำ 2500 หรือ3500 มั้งนะครับ
            ศูนย์ไม่รับประกันข้อมูลนะคับ(synnex)
            มันเป็นของบริษัทอ่ะครับ

Comment

ไม่มี หรือมีแต่ผมไม่รู้ พอดีที่บริษัทแฟนผมเคยเอา hdd ไป pantip เพื่อกู้ขอมูล เดินจนทั่วไม่มีใครรับเลย
              บางร้านเอาไปเช็คแปปนึงแล้วเอามาคืนบอกกู้ไม่ได้ มีคนแนะนำให้ไปอีกตึก (ตึกอะไรจำไม่ได้) คุยราคา 12000
              สุดท้ายก็บอกว่าไม่ได้ ไปมาหลายที่มาก สุดท้ายจะเป็นปีแล้วก็ยังหาที่กู้ข้อมูลม่ได้เลย

แต่จากประสบการณ์ของผม ไฟไม่เข้า ไบออสไม่เจอ ทิ้งไว้เกือบ 4 ปี วันนึงเจอ hdd รุ่นเดียวกันมาลองถอดบอร์ด
              มาใส่ของผมดู ใช้ได้ ซะงั้น
              ยังไงก็ลองทำอย่างที่ผมบอกดูนะครับ ถ้าหา hdd รุ่นเดียวกันได้

Comment

เห็นชั้น2-3 มีอยู่หลายร้านนะครับ แปะป้ายหน้าร้านเลยว่ารับกู้ข้อมูล ไปลองคุยดูละกัน

Comment

เปลียนบอร์ดก็หายครับ
                  ไปหาซื้อรุ่นเดียวกันมือสองมา

Comment

Originally posted by magna View Post
                    ไม่มี หรือมีแต่ผมไม่รู้ พอดีที่บริษัทแฟนผมเคยเอา hdd ไป pantip เพื่อกู้ขอมูล เดินจนทั่วไม่มีใครรับเลย
                    บางร้านเอาไปเช็คแปปนึงแล้วเอามาคืนบอกกู้ไม่ได้ มีคนแนะนำให้ไปอีกตึก (ตึกอะไรจำไม่ได้) คุยราคา 12000
                    สุดท้ายก็บอกว่าไม่ได้ ไปมาหลายที่มาก สุดท้ายจะเป็นปีแล้วก็ยังหาที่กู้ข้อมูลม่ได้เลย

แต่จากประสบการณ์ของผม ไฟไม่เข้า ไบออสไม่เจอ ทิ้งไว้เกือบ 4 ปี วันนึงเจอ hdd รุ่นเดียวกันมาลองถอดบอร์ด
                    มาใส่ของผมดู ใช้ได้ ซะงั้น
                    ยังไงก็ลองทำอย่างที่ผมบอกดูนะครับ ถ้าหา hdd รุ่นเดียวกันได้
                    ผมก้อว่าน่าจะอาการเดียวกัน

Originally posted by salamanderkmutt View Post
                    เห็นชั้น2-3 มีอยู่หลายร้านนะครับ แปะป้ายหน้าร้านเลยว่ารับกู้ข้อมูล ไปลองคุยดูละกัน
                    ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by THE OFF View Post
                      เปลียนบอร์ดก็หายครับ
                      ไปหาซื้อรุ่นเดียวกันมือสองมา
                      ไม่รู้จะหาได้ป่าว

Comment

ถ้าแค่ บอร์ดเสีย
                        หาซื้อรุ่นเดียวกัน ละ config เดียวกันด้วยนะงับ... ไม่แนะนำ เสี่ยงร้านที่ พันทิพย์งับ เพราะเคยเจอะกับตัวพี่ แกใช้ระบบ หยิบๆ เอาที่หน้าตาเหมือนๆ มาลองใส่เอาเลย - -* ทำแบบนี้ ผิดรุ่นกันบางครั้งจะทำให้ หัวอ่านเสีย แล้วต้องเข้า lab อย่างเดียวงับ - -*

กรณี หัวอ่านเสียด้วยก็ ต้องเข้า lab ถอดจานออกมาเข้าเครื่องอ่านละงับ
                        http://www.cu.co.th/index.php ตามนี้เลยงับ เป็น lab กู้ HDD ราคาก็ตามใน web ละงับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                          ถ้าแค่ บอร์ดเสีย
                          หาซื้อรุ่นเดียวกัน ละ config เดียวกันด้วยนะงับ... ไม่แนะนำ เสี่ยงร้านที่ พันทิพย์งับ เพราะเคยเจอะกับตัวพี่ แกใช้ระบบ หยิบๆ เอาที่หน้าตาเหมือนๆ มาลองใส่เอาเลย - -* ทำแบบนี้ ผิดรุ่นกันบางครั้งจะทำให้ หัวอ่านเสีย แล้วต้องเข้า lab อย่างเดียวงับ - -*

กรณี หัวอ่านเสียด้วยก็ ต้องเข้า lab ถอดจานออกมาเข้าเครื่องอ่านละงับ
                          http://www.cu.co.th/index.php ตามนี้เลยงับ เป็น lab กู้ HDD ราคาก็ตามใน web ละงับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X