Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ Overclock มีผลกับ Slot PCI หรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ Overclock มีผลกับ Slot PCI หรือไม่ครับ

คือผมอยากทราบครับว่ามันมีผลรึเปล่า เพราะผมเค้าไปดูใน BIOS มันก็ไม่มีของ PCI มันมีแต่ PCI-E แต่ผมไปอ่านในบอร์ด การ์ดเสียงมาเค้าบอกว่ามี ผมเลยอยากทราบวิธีล๊อคค่าของ PCI บนบอร์ด P5Q-E ครับ

ขอบคุณครับ

เกี่ยวรัยหว่า ????

Comment

แล้ว PCI-EX มีผลปะ ช่องใส่กาดจอ อะ

Comment

Originally posted by johnxe View Post
        แล้ว PCI-EX มีผลปะ ช่องใส่กาดจอ อะ
        อ่ะแน่นอน ....

Comment

แล้ว ปรับให้มันวิ่งที่ ความเร็วเดิมได้มะ

Comment

ใช่ North Bridge ปะครับที่ควบคุมความเร็วของ PCI

Comment

ปกติ บอร์ดแพงๆ(ไม่แพงก็มี) จะมีที่ปรับ PCI-E Freq เริ่มที่ 100Mhz
              ส่วนบัส PCI มันจะเพิ่มตามFSBรึเปล่าผมไม่แน่ใจ
              แต่บอร์ดเดี๋ยวนี้ มันล็อกไว้มั้งครับ ที่33MHz

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                X