Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4400+P5ND2 SE แบบนี้พอ OC ได้มั้ยครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4400+P5ND2 SE แบบนี้พอ OC ได้มั้ยครับ ??

CPU E4400
    Asus P5ND2 SE
    Ram Kington 2 GB 667

พอจะ OC ได้มั้ยครับ

ได้แน่นอนคับ ลงมือเลย

Comment

ผมลองเข้า bios พยายามหาที่เซทไม่เจอสักที่
      ตามกระทู้การ oc เบื้องต้น 1,2,3
      แนะนำที่ครับ

Comment

จากที่ลองมั่วๆดู(มือใหม่)
        เมนบอร์ดตัว P5ND2 SE เซทค่าได้น้อย
        มีตัว Speed FSB กับ Speed Ram นะถ้าผมจำไม่ผิด
        แล้วตอนมั่วไปมั่วมาปรากฎว่าบู๊ตไม่ขึ้นแถมมีเสียง ตื๊ดดดดดยาวเลยส่งสัยงานเข้าแล้ว

สุดท้ายเลยปรับได้แค่ AI OC 20% ลากได้แค่ 2.40GHz T_T
        ไม่ทราบว่าเซียนในบอล์ดนี้ลากได้กันเท่าไหร่ครับ

Comment

ได้ครับ ง่ายๆ
          ผมเคยฝช้บอร์ดตัวนี้อยู่@ 3.4ง่ายๆครับ

Comment

Working...
          X