Announcement

Collapse
No announcement yet.

Exxxx/Qxxxx/QX xxxxตระกุลใหนOCได้เยอะกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Exxxx/Qxxxx/QX xxxxตระกุลใหนOCได้เยอะกว่ากันครับ

มีงบไม่มากครับ รอราคาตกจะเอามาใช้ทำงาน3D เห็นว่าพวกE8xxxxมันลากไม่ค่อยไป
    แต่Q6600ลากได้ดีกว่า กับตระกุลExtreamละครับเป็นไง(ตัวเล็กสุดราคาหมื่นนิดๆนะครับ)
    งบไม่พอi7 แบบว่าถ้าเอาi7 920มันได้แค่CPU
    มีประมาณ10000 ปกติไม่คล๊อกล่อเดิมๆเลยใช้E6550 ตัวนี้ลากได้ประมาณเท่าใหร่ครับ
    เอาแบบสถิติ กับแบบธรรมดานะ (เปรียบเทียบ)ไม่อยากเปลี่ยนซิ๊งค์ตอนนี้

เล่นมานานไม่เคยคล๊อคเลย

เอิ้กๆ อี8ลากไม่ไปซะงั้น ถ้าจะซื้อจริงๆก็ Q9550 เหมาะมาก E6550 รู้สึกว่าท่านอิมดันไป4GHZ

Comment

E6550 4GHZ เหรอครัว ปรับอะไรมั้งเนี้ย
      ผมซิ๊งค์เดิมๆ FSBยังไม่กล้าแต่เลยครับ

Comment

E8XXX เห็นวิ่งกัน 500*8 กันเป็นแถว บัสสูงๆทั้งนั้น

Comment

E8xxx ลากไม่ไปแล้วรุ่นไหนจะลากไปล่ะนั่น
          แล้วขนาดท่านมี E6550 ยังไม่กล้าลากแล้วรุ่นไหนมันจะไปให้ท่านมั่งง่ะ
          ผมว่าลองซ้อมมือกะ E6550 ไปพลางก่อนดีก่า อ่ะเอารูปมาให้ดูแนวทางครับ

Comment

Exxxx แน่นอนที่สุด oc มันมืองับ

Comment

หมายถึงถ้าอัพครับ แล้วตอนนั้นก็
              PSU ติดเคสครับ เลยไม่กล้า
              ตอนนี้ถอยPC power & Cooling มาแว้ว
              จะลองดูครับ

Comment

E5200
                E5300

E7300
                E7400

E8400 E0
                E8500
                E8600

รับประกันความมันส์

Comment

exxx เทพ เรื่อง OC

Comment

ตามนั้น

Comment

งบหมื่นนึง CPU อย่างเดียวเหรอ เอา Q9550 ไปเลยดิ...

Comment

แล้ว Q8xxx ลากดีมั้ย

Comment

Originally posted by kk View Post
                          แล้ว Q8xxx ลากดีมั้ย
                          ลากได้แต่ไม่ดี ตัวคูณน้้อย...

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                            งบหมื่นนึง CPU อย่างเดียวเหรอ เอา Q9550 ไปเลยดิ...
                            เน้นCPU ครับ กะจะหัดทำพวก3dsMAX กับงานพวกCG pianter เป็นหลัก
                            การ์ดจอ ผมเล่นเกมบ้าง เลยไม่เน้น ตัวที่ใช้อยู่แค่8600GT
                            กะจะเอา8800 มือ2 ตัวนี้ตั้งใจจะMOD เป็นQuadro
                            หรือไม่ก็4850/4870นะครับ 2ตัวหลังคงรอหลังสงกราณต์เป็นอย่างน้อย
                            คาดว่าการ์ดจอค่าย เขียว/แดง ออกมาใหม่ราคาคงตกมาเยอะครับ
                            ค่ายแดงเค้าลดกระหน่ำอยู่แล้ว

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นครับ ใครมีไรแนะนำ มือใหม่หัดOC ก็กรุณามาได้เลยครับ
                            น้อมรับคำชี้แนะเสมอ

Comment

ใจกล้า พร้อมรับความแรง
                              sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                              X