Announcement

Collapse
No announcement yet.

โมเด็มฟรี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โมเด็มฟรี

ของTOTมีต่อได้2เครื่องพร้อมกันครับ.สายแลนกับสายUSB.สายแลนผมต่อเข้าเครื่อง1ไปแล้ว.
    ทีนี้สายUSBมันสั้นจะต่อเข้าอีกห้องหนึ่งประมาณ15เมตร.มีวิธีต่อให้มันยาวไหมครับ.ถ้ามี15เมตรนี่เท่าไรครับ..

ผม เจอ 10 เมตร 250 บาท ผมอยู่พิดโลก อ่ะนะ

Comment

หัวมันเป็นแบบ.ด้านเข้าคอมเป็นUSBด้านเข้าโมเด็มเป็นหัวคล้ายๆเสียบเครื่องปริ้นครับ.

Comment

หาสายเอาไว้ต่อ USB มาใช้ หรือไม่ก็ซื้อ Hub มาใช้เลยก็ได้นะ

Comment

มันน่าจะมีสายยาวๆหรือตัวสำหรับต่อสายให้ยาวๆขายเนอะ.

Comment

หา hub มา 1 ตัว 4 port ก็พอ ใช้สายเเลนต่อจากโมเด็มเข้า hub ใช้เเลนต่อ คอมตัวละเส้นเข้า hub อนาคตต่อเพิ่มได้อีก 2 เดินสายเเลนอย่างเดียว

น่าจะดีกว่าซื้อสาย usb ยาวๆมาเพื่อต่อกับคมอีกตัวมา modem

Comment

THANK

Comment

มันจะใช้ได้พร้อมกันเหรอครับ USB กับ LAN นิ

หากผมว่าลงทุนที่เดียวสายแลนทั้งระบบดีกว่า แน่นอนกว่าเยอะครับ ซื้อสวิตชิงใส่แถมยังขยายเครื่องได้อีกในอนาคตอีก หากจะเล่นไร้สายก็ไปซื้อ Router ไร้สายมาใส่ก็ดีอีกแบบ

สาย USB เกิน 10 เมตรก็ส่งไม่ได้แล้ว ต้องเอา Hub USB Repeat อีกที่ กินไฟอีก

Comment

ซื้อ Switch Hub ดีกว่าครับ มันจัดการเน็ตให้ด้วย ไม่แย่งกาน 500กว่าบาทครับ

Comment

ก็เอาสาย USB ต่อเข้า com เครื่องที่ใกล้ดิ แล้วลากสาย lan ไปหาเครื่องที่ไกล สาย lan ยาวหาง่ายกว่า

Comment

Originally posted by teerapon_m View Post
                      ก็เอาสาย USB ต่อเข้า com เครื่องที่ใกล้ดิ แล้วลากสาย lan ไปหาเครื่องที่ไกล สาย lan ยาวหาง่ายกว่า
                      อืม.thank.ๆๆ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                        มันจะใช้ได้พร้อมกันเหรอครับ USB กับ LAN นิ

หากผมว่าลงทุนที่เดียวสายแลนทั้งระบบดีกว่า แน่นอนกว่าเยอะครับ ซื้อสวิตชิงใส่แถมยังขยายเครื่องได้อีกในอนาคตอีก หากจะเล่นไร้สายก็ไปซื้อ Router ไร้สายมาใส่ก็ดีอีกแบบ

สาย USB เกิน 10 เมตรก็ส่งไม่ได้แล้ว ต้องเอา Hub USB Repeat อีกที่ กินไฟอีก
                        ของผมโมเด็ม TOT รุ่นที่มันให้มา(มี2พอร์ต USB กะ LAN) เครื่องผมใช้แบบ USB ครับ ส่วนสายแลนผมเอามาเสียบกะโน๊ตบุ๊คเวลาเพื่อนมันมาเล่นเกมส์ สรุปว่าใช้พร้อมๆกันได้ครับ

Comment

เครื่องUSB จะได้ แลนจำลอง มา1อัน

เคยใช้แบบนี้เหมือนกันครับ แต่ปัญหาคือ เล่นเกมส์แลนกันมันหนืดๆ หรือดึงไฟล์ข้ามกัน รอเป็นชาติ

เลยไปซื้อสวิตช์5พอร์ท สายแลน หมดไปประมาณ700.-
                          เร็วขึ้นผิดหูผิดตา

Comment

อ้าว.พอลองเสียบพร้อมUSBใช้ไม่ได้ซะงั้น.

Comment

Working...
                            X