Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 overclock อย่างไรสอนหน่อยแบบ ซิงค์ เดิมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 overclock อย่างไรสอนหน่อยแบบ ซิงค์ เดิมๆ

อยากทราบวิธีั OverClock Q6600 กับบอร์ด ASUS P5-Q SE/R

และ Ram OCZ 800Mhz 2 GB หน่อยครับ เอาแบบซิงต์เดิมๆ

พัดลมเดิมๆ ได้เท่าไร ปรับแบบไหน ครับ แนะนำมือใหม่ด้วยครับ

อีกอย่าง ไม่ทราบว่า มันจะได้ ถึง 3.0 GHz ไหมครับ ของเดิมๆ

ขอบคุณครับ แนะนำด้วย ครับ

ตัุวคูณ 9 เล่นไม่ยาก

350x9=3150Mhz ชิวๆ เพิ่ม VCore กับ V อื่นๆ ตามชอบใจ ทดแรมตามชอบ

Comment

ไม่ยากครับเนียนตามข้างบน ใช้บอร์ดตัวนี้อยู่เหมื่อนกัน

Comment

ผมใช้อยู่ครับ 400 X 8
        ram ใช้ 800 เท่าเดิมครับ เสถียรดีครับแต่ร้อนพอสมควร
        full load อยู่ที่ 55 ครับ
        idle อยู่ที่ 43 ครับ
        อุปกรณ์เดิม ๆ ครับ ไม่มีโม

Comment

3.2 ซิ้งเดิม ๆ ไปได้ครับ 9*360

Comment

ลองทำดูจะรู้เองเเค่ 3GHz ไม่ยากหรอก

Comment

425*8
              จ้า
              ไฟ 1.50625
              ชิวเลย

ร้อนนะ full ประมาน80
              idle ประมาน50คับ

แต่ก็ได้นะ
              ใช้อยู่
              สบายๆ

ว่าจะเปลี่ยนซิงอยู่รอตัง
              งิงิ

Comment

ตามท่านเซียนๆ ด้านบนเลย ^^ (เนียน)

Comment

ตามของผมไหม
                  3.6ghz

ง่ายๆ แค่เปลื่ยนไปบอร์ดกิ๊กซะ

vcore 1.45
                  dram 2.2
                  mch +0.20
                  fsb +0.20
                  3.6ghz สบายๆ ชิวๆ เทสผ่านหมด
                  บอร์ด ep35ds4
                  ram 2x2 cl4 G.skill ลากบัส1000 cl 5 7 7 19

ใช้Tuniq120+mx2 ร้อนธรรมดาidle ตอนเที่ยงวันแสกๆ 48-53 ไม่เกินนี้ full 65-75 <<ไม่เกินนี้
                  ถ้าตอนกลางคืน idle 44-47 - full 60-66
                  เทสด้วยosthus นะครับ
                  ถ้าใช้ธรรมดา เล่นเกมส์ แปลงหนัง ไม่เคยเกิน60สักที

Comment

ขอบคุณท่านทั้งหลายที่เข้ามาตอบนะครับ

คืออย่างนี้ครับผมมือใหม่จริงๆ เลยไม่ทราบว่า ที่ปรับกันใน ใน Bios มันอยู่ เมนู ไหนกัน บ้างครับ เหอะๆ

ขอบคุณครับ

แล้ว ผมใช้ การ์ดจอ 9800GTX+ 1GB แล้ว PW ใช้ Dlux 500w ครับ ไฟจะพอไหมครับ

Comment

ขอดันหน่อยครับ

Comment

ของผม 451x 8 = 3.6GHz

vcore 1.47500

dram 2.16

แต่คุณลอง 400 x 9 = 3.6GHz

vcore 1.47500-1.52

dram 2.16-2.2

Comment

3.0Ghz. สะบายๆ

Comment

เพิ่มเติมหน่อยนะครับ ผมลองทำแล้ว อยู่ดี เครื่องเปิดไม่ติด
                            ก็เลยอยากทราบว่า

ในเมนู ใน Bios นั้น ต้องไปปรับ ตาม เมนู ไหนบ้างครับผม

เช่น ปรับ ตัวคูณ ปรับ เมนู ไหน ปรับ ไฟ อะไรอย่างนี้

ผมมือใหม่จริงๆ ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้ปรับไฟได้แค่สุงสุด 1.5 นะครับท่าน

Comment

Working...
                              X