Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม CPU ไ่ม่หมุน มันเป็นอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม CPU ไ่ม่หมุน มันเป็นอะไรครับ

คือผมเพิ่งซื้อ mb ใหม่มา พอต่อแล้วพัดลม CPU มันไม่หมุนน่ะครับ คือเวลาเปิดเครื่องมันจะกระดิกเหมือนจะหนุมแล้วก็หยุด แล้วพอปิดเครื่องมันก็กระดิกแล้วก็หยุด พัดลมอย่างอื่นหมุนหมด ทั้งพัดลมการ์ดจอ พาวเวอร์ซัพพลาย หมุนหมด ยกเว้น พัดลม CPU มันเป็นเพราะอะไรอ่าครับ ลองลอยบอร์ดต่อแค่ CPU แล้วก็แค่กระดิกเหมือนเดิม มันเป็นที่อะไรอ่าครับ

ขอบคุณครับ

ออ ลืมบอกไปว่า ผมลองเอาพัดลม CPU มาเปลี่ยนอีกตัวก็เป็นเหมือนกันเลยครับ

สงสัยจะเป็น Mainboard มั้ง

Comment

ลองต่อพัดลมแบบตรงจาก psu โดยใช้หัวแปลง หรือไม่งั้นของเสียบกับตัวจ่ายไฟตัวอื่นที่มีบนบอร์ด ....
      หากเครื่องทำงานได้ปกติ เชื่อได้นิดหน่อยว่าภาคจ่ายไฟ ไม่ก็ psu น่าจะมีปัญหา

Comment

ช่ายเห็นด้วย .....ทำไม่ยกหาช่างใกล้บ้านท่านด่วนอิอิ

Comment

น่าจะเป็นบอร์ด กับ psu มั้ง

Comment

Working...
          X