Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลงานตัดเคลส จากกรรไกรตัดสังกะสี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สวยดีจัง

Comment

ตะแกรงเหล็กด้านหน้าเคส(ที่ปิดพัดลม) หาซื้อได้จากไหนอ่ะคะ ?

Comment

Originally posted by -NuCre@m- View Post
        ตะแกรงเหล็กด้านหน้าเคส(ที่ปิดพัดลม) หาซื้อได้จากไหนอ่ะคะ ?
        เป็นวงกลมๆๆ หรือเป็น ตะขาย ครับ
        ถ้าเป็นวงกลม ผมซื้ออมร ครับ 4อันยี่สิบ
        ถ้าเป็นตะขาย สีดำแบบ ภาพบนๆๆ ผมเอามาจาก ตะแกรงตะขาย ของลำโพง ในรถยนต์ ตัวเก่าอะครับ
        แต่ใส่แล้วไม่เวิกเลยครับล มันไม่ดูดลมเลย ผมเลยเปลียนใส่ ตะแกรง กลมๆๆ 4อัน 20 อมร ครับ

มานั้ังคิดไอ้พวกเครส แพงๆๆที่เป็น ตะแกรงตะขายรูเล็กๆๆ ที่ติดพัดลมด้านหน้าอะครับ ลมมันจะเข้าเหรอ
        น้องผมซื้อ G view ผมลมเคลส 5ตัว ผมบอกมัน เอามือไป ตรงพัดลมเดะ มีลมออกเบาโคตะระเลย

ไอ้พวกฝาเคลส ที่มีรูๆๆเล็กๆๆแล้วเอาพัดลม ติดแนบ ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ถ้ายิ่งเป่าเข้านะ เปลืองไฟ ถ้าเป่าออก พอทน

Comment

Originally posted by min26 View Post
          เป็นวงกลมๆๆ หรือเป็น ตะขาย ครับ
          ถ้าเป็นวงกลม ผมซื้ออมร ครับ 4อันยี่สิบ
          ถ้าเป็นตะขาย สีดำแบบ ภาพบนๆๆ ผมเอามาจาก ตะแกรงตะขาย ของลำโพง ในรถยนต์ ตัวเก่าอะครับ
          แต่ใส่แล้วไม่เวิกเลยครับล มันไม่ดูดลมเลย ผมเลยเปลียนใส่ ตะแกรง กลมๆๆ 4อัน 20 อมร ครับ

มานั้ังคิดไอ้พวกเครส แพงๆๆที่เป็น ตะแกรงตะขายรูเล็กๆๆ ที่ติดพัดลมด้านหน้าอะครับ ลมมันจะเข้าเหรอ
          น้องผมซื้อ G view ผมลมเคลส 5ตัว ผมบอกมัน เอามือไป ตรงพัดลมเดะ มีลมออกเบาโคตะระเลย

ไอ้พวกฝาเคลส ที่มีรูๆๆเล็กๆๆแล้วเอาพัดลม ติดแนบ ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ถ้ายิ่งเป่าเข้านะ เปลืองไฟ ถ้าเป่าออก พอทน
          อ้าว... เป็นซะอย่างงั๊นไป เห็นมันดูเรียบร้อยดีค่ะเลยว่าจะหาเอาไปใส่มั่ง
          สงสัยต้องเอาตะแกรงที่มันรู***งๆกว่านั้นอีกล่ะมั๊งคะ ถึงใช้ได้

Comment

Originally posted by -NuCre@m- View Post
            อ้าว... เป็นซะอย่างงั๊นไป เห็นมันดูเรียบร้อยดีค่ะเลยว่าจะหาเอาไปใส่มั่ง
            สงสัยต้องเอาตะแกรงที่มันรู******งๆกว่านั้นอีกล่ะมั๊งคะ ถึงใช้ได้
            อยากดูของนู๋ครีมซะแล้วซิ

รีบๆโม เอามาโชว์นะจ๊ะ ที่รัก จุ๊ฟ

ฮิ้ววววววว................

Comment

สวยดีครับ อยู่แถวไหนนิ เครื่องมือครบจัง เดี่ยวไปขอใช้บ้าง อิอิ

Comment

แหล่มเลย

Comment

แจ่มครับ

Comment

สวยดี

ทำเองภูมิใจกว่าจ้างเยอะ

Comment

ผมก็ซื้อกรรไกรพวกนี้มานะ แต่ขนาดเล็กพอดีมือ เท่ากรรไกรตัดกิ่งไม้ ซื้อจาก homework แพงพอดู 800-900 แน่ะ ตัดไม่ได้อีกต่างหาก เจ็บมืออย่างแรง (เขียนบอกอีกว่า ห้ามต่อด้าม)

Comment

ใช้เหมือนกัน ยืมเพื่อนมา แต่ตัดแล้วเบี้ยว

Comment

Originally posted by YON7848 View Post
                          ใช้เหมือนกัน ยืมเพื่อนมา แต่ตัดแล้วเบี้ยว
                          มันต้องใช้ ปากกา จับชิ้นงานจับขากรรไกร ไว้ข้างนึงให้เป็นแนวตั้งอะครับ ต้องตัดให้ถูกด้าน
                          ที่ต้องใช้ปากจับกรรไกร เอาไว้เพราะเราต้องใช้ แรงนิดหน่อยในการ จับ ฝาเคลสให้ ฝืน กับแนวกรรไกรที่จะไป อะครับ ถ้าไม่ฝืน มันจะเบี้ยวไปตาม กรรไกร ตัดออกมาไม่ต้องใช้ตะไบ แต่งเลยครับ ใช้แค่ลบคมตามขอบๆๆอย่างเดียว

Comment

พอจะมีรุปกรรไกรมั้ยเอ่ย จะได้ไปซื้อมาทำมั่งครับ

Comment

ดันครับ ลิเวอร์พลูจงเจริญ

Comment

Working...
                              X