Announcement

Collapse
No announcement yet.

S42เปลี่ยนอุปกรณ์อะไรเองได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S42เปลี่ยนอุปกรณ์อะไรเองได้บ้างครับ

คือถ้าใช้ไปซัก 2-3 ปีแล้วต้องการเปลี่ยนอุปกรณ์ใหม่เองจะเปลี่ยนอะไรได้มั่งครับ

ที่คาดว่าอาจจะเปลี่ยนคือพวก การ์ดจอ แรม ซีพียู น่ะครับ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ

เปลี่ยน แรม cpu ฮาร์ดดิส ได้ครับ แต่การ์ดจอเปลี่ยนไม่ได้

Comment

ตามนั้น แต่ CPU เปลี่ยนยากนิด สมควร เพิ่มแรม แต่ s42 ซื้อมา น่าจะติด 4g อยุ่แล้วนิ

ถ้าจะเปลี่ยน CPU เปลี่ยน ซิลิโคนใหม่ด้วยเลย ก็ดีนะ

Comment

แล้วแรมนี่เปลี่ยนเป็น DDR3 ได้หรือเปล่าครับ?

Comment

เปลี่ยนเป็น DDR3 ไม่ได้ครับ
          เพราะ ขาใส่ไม่ไม่ตรงกับ DDR3 ใส่ DDR2 ได้เท่านั้น

Comment

Originally posted by Gunch View Post
            แล้วแรมนี่เปลี่ยนเป็น DDR3 ได้หรือเปล่าครับ?
            ใส่ได้สูงสุดddr2 บัส800

Comment

TurBo MEM ด้วยยยยย

Comment

Working...
              X