Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Card Ext. Altec Lansing

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Card Ext. Altec Lansing

ต้องการ Sound Card Ext.
    ถ้าเป็นUSBจะดีมาก

หรือท่านได้มีความรู้แนะนำด้วย
    พอดีการ์ดเสียงโน๊ตบุ๊กใช้ไม่ได้ครับ

ถ้าเป็น Altec Lansing จะดีมากๆ ครับ

ช่วยหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

ผมใช้ DIGITAL MUSIC SX คู่กับ ALTEC LANSING ACS45.1 ใช้ได้ดีเลยครับ

แต่ ALTEC LANSING มีแต่ลำโพงไม่ใช่เหรอ งงงงงงงงงงง คงไม่มี sound card หรอก

และ Sound Card Ext. ก็เชื่อมผ่าน USB ถ้าใช้กับ NOTEBOOK ก็เป็น pcmcia แต่เดี๋ยวนี้เป็น Express Card หมดแล้ว แต่ถ้าจะใช้เป็น USB ก็ไม่มีปัญหา

Comment

แนะนำร้านและยี้ฮ้อหน่อยครับ
      ผมไปถ้าส่วนมาเข้าบอกว่าไม่มี

Comment

ลองไป hardware house หรือยังครับ ส่วนใหญ่ก็ creative ครับ
        หรือไม่ ก็ลองค้นกระทู้เก่าในี้ดูก่อนมีเยอะนะครับ ตอนหลังๆมีพูดถึงเรื่องนี้เยอะ
        แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่า Creative Digital Music SX ยังหาซื้อได้อยู่ไหม
        ตัวนีฟังเพลงเยี่ยมเลยครับ

Comment

ของดูพวก dac ไว้ก็ดี
          sound 2 channels ทำอะไรได้มากกว่า dac 2 channels ได้หน่อย

Comment

ดูแล้วคงฟังชุด Somewhere Back In Time ได้เมามันส์พอสมควรเลยนะครับ ^^

Comment

Somewhere Back In Time ยังไม่ได้หาแผ่นเลยครับ
              แต่อยากได้มากๆๆ

Comment

ju พันธ์ทิพย์มีครับ แต่ไม่ทราบว่าหมดหรือยัง และแนะนำซื้อคู่กับ dvd live after death ครับ (แต่ใจผมชอบ Raising Hell มากกว่า) มีอะไรสงสัยเกี่ยวกับเมทัลก็แลกเปลี่ยนกันได้ครับ วงนี้ผมก็ฟังแต่ไม่บ่อยมากจนลืมๆข้อมูลบางส่วนบ้างแล้วเหมือนกัน แต่ถ้าถามว่าวง heavy/speed metal ที่ชอบมากที่สุด คงเป็น judas priest แน่นอนครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆคนมากครับ
                  ผมจะลองไปหาร้านดู

Comment

DVD Live After Death ผมได้จากเพื่อนที่อังกฤษเรียบร้อยแล้วดีใจมากๆ เลย เพราะผมมีที่เป็น video VHS ซื้อมาตั้งแต่สมัย tower records ยังอยู่บน discovery ชอบ iron maiden เป็นที่สุดผมสะสมทุกอย่างที่เป็น iron maiden boxset ที่เป็นกล่องเหล็กก็มีครับ รูปใส่กรอบไว้เท่าผนังบ้านก็เก็บ ตอนนี้ขาดแต่แผ่นซิงเกิ้ล อย่างเดียวที่ยังไม่ครบ UP THE IRON ครับ

Comment

LIVE AFTER DEATH คลาสสิค ตลอดกาล ครับ

Comment

คุณ kosinchock ไม่สนใจ Xonar Essence STX บ้างเหรอครับ จะได้หาแนวร่วมหลายๆคนสั่งไปทาง asus ประเทศไทยเลย - ^ -
                        คุณ maiden พูดแล้วผมรู้สึกถึงออร่าแห่ง NWOBHM แผ่ออกมาจากตัวคุณเลย ส่วนเพลงของ maiden ที่ชอบที่สุดคงเป็น the tooper ครับ ผมจำท่อน solo ของ Dave Murray ท่อนท้ายได้ครับ ชอบมาก ส่วนท่อนประสานที่ชอบมากๆ ก็จะเป็น ram it down ของpriest ครับ ฟังแล้วบรรยายไม่ถูกครับ อารมณ์มันถูกกระตุ้นของถึงขีดสุดจริงๆ
                        ปล. ขอแก้ไขนิดนึงครับ สำหรับ NWOBHM ที่ชอบที่สุด จะคือ venom แต่ส่วนตัวผมไม่อยากเรียกวงนี้เป็น heavy เพราะผมคิดว่าพวกเขาเป็น black/speed metal ขึ้นหิ้งที่เบิกทางสู่เการกำเนิดของราชันย์แห่งแบล๊คเมทัล
                        ของ mayhem,emperor,immortal ครับ

Comment

Originally posted by newbie66 View Post
                          คุณ kosinchock ไม่สนใจ Xonar Essence STX บ้างเหรอครับ จะได้หาแนวร่วมหลายๆคนสั่งไปทาง asus ประเทศไทยเลย - ^ -
                          คุณ maiden พูดแล้วผมรู้สึกถึงออร่าแห่ง NWOBHM แผ่ออกมาจากตัวคุณเลย ส่วนเพลงของ maiden ที่ชอบที่สุดคงเป็น the tooper ครับ ผมจำท่อน solo ของ Dave Murray ท่อนท้ายได้ครับ ชอบมาก ส่วนท่อนประสานที่ชอบมากๆ ก็จะเป็น ram it down ของpriest ครับ ฟังแล้วบรรยายไม่ถูกครับ อารมณ์มันถูกกระตุ้นของถึงขีดสุดจริงๆ
                          ปล. ขอแก้ไขนิดนึงครับ สำหรับ NWOBHM ที่ชอบที่สุด จะคือ venom แต่ส่วนตัวผมไม่อยากเรียกวงนี้เป็น heavy เพราะผมคิดว่าพวกเขาเป็น black/speed metal ขึ้นหิ้งที่เบิกทางสู่เการกำเนิดของราชันย์แห่งแบล๊คเมทัล
                          ของ mayhem,emperor,immortal ครับ
                          PMรายละเอียดมาให้หน่อยครับ

Comment

เดี๋ยวค่อยมาคุยต่อช่วงนี้ผมยุ่งอยู่
                            ถ้าพูดถึง judas priest ที่ผมจำได้ว่าซื้อแผ่นเก็บไว้ก็คงเป็น British Steel กับ Painkiller ครับ

Ram it Down ก็เยี่ยมครับแต่ไม่ได้เก็บแผ่นไว้

แต่มีอีกวงที่ผมจังหวะดีได้แผ่น Remaster มาไม่รู้ว่าตอนนี้ยังหาได้อีกหรือเปล่าก็เป็น Quite Riot ชุด Metal Health แต่วงนี้ออกเป็น Hard Rock แต่ลึกๆแล้วผมชอบเป็นการส่วนตัวครับ

Comment

แต่ก็มีเรื่องแปลกๆ ก่อนที่ผมจะได้ฟัง Venom ชุด Black Metal เหมือนกัน ขึ้นหิ้งไปเรียบร้อยแล้ว สำหรับชุดนี้

Comment

Working...
                              X