Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATi 4870 ใครใช้MPC-HCดู DVD เปิด dxva แล้วมันมีซับมั่งอ่ะครับรบกวนชี้แนะหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATi 4870 ใครใช้MPC-HCดู DVD เปิด dxva แล้วมันมีซับมั่งอ่ะครับรบกวนชี้แนะหน่อยครับ

สำหรับเรื่องหนัง HD .mkv ไม่มีปัญหาครับดูได้เลือกได้แต่เป็นหนัง DVD แบบเป็นแผ่นใส่เข้าไปยังไงก็เลือกไม่ได้ครับ
    เมื่อดูใน PowerDVD ก็ออกปกติครับและดูในPowerDVD Information dxva ก็ใช้อยู่ครับ
    เลย งงๆ ว่าทำไมใน MPC-HC มันทำไม่ได้ครับ
    ผม set ตามกระทู้ของท่านเรือรบครับ Vista

เปิดทั้ง Auto-load ลอง add filter DVD navigator ของ PDVD มาก็ยังไม่ได้อ่ะครับ

ท่านใดทำได้โปรดชี้แนะหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

ดันหาคำตอยครับ

Comment

ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ผมว่า ไปถามที่ห้อง Sound System น่าจะได้คำตอบครับ เซียนๆ เยอะ

Comment

mount แผ่นเล่น หรือเปิดไฟล์ vob

ใช้ mpc

file > opendisc > เลือกแผ่น

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          mount แผ่นเล่น หรือเปิดไฟล์ vob

ใช้ mpc

file > opendisc > เลือกแผ่น
          ผมใส่แผ่นหนังไปในไดร์ฟ DVD เลยน่ะครับท่านเรือ
          ลอง mount แผ่นเล่นก็ไม่ออกอยู่ดีครับ

ลองเซฟภาพมาให้ดูครับเผื่อมีอะไรผิดพลาด

รูปสุดท้ายผมต้อง Block ffdshow ไว้ครับไม่งั้นเวลาเล่น .mkv dxva มันจะไม่ทำงานซึ่งผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ

รบกวนด้วยครับ

Comment

ของผม xp 8800gt

เลือก subtitle จาก menu ของแผ่นมาเลย

internal sub

Comment

ffdshow ถ้ามันกวน mpeg2/h264 ก็ไป disable ไว้ที่ตัวมันก็ได้

Comment

การ์ดจอไม่เกี่ยวเลย

อยู่ที่ Software และการ Setting เท่านั้น

จะ GTX280 4870x2 ถ้า Set ผิด ก็ไม่ออก

Comment

ผมลองเปลี่ยน เรนเดอร์เป็น VMR9 ก็ไม่ออกแห่ะ
                  จะเกี่ยวที่ตัว Vista ป่ะครับนี่
                  เหมือนที่ท่านข้างบนบอกเซตถูกมันก็ออก
                  กำลังหาข้อมูลอยู่ครับว่าผิดพลาดจุดไหนหรือเปล่า
                  แต่เท่าที่หามา Vista ถ้าจะใช้ตัว Internal Sub ต้อง Render เป็น
                  Evr Custom ใช่ไหมครับ

งงตรงที่ว่าใช้ Filter ของ PDVD แต่ในตัว Software มันสามารถทำได้
                  แต่เอาตัวมันมาใช้ทำไม่ได้ซะงั้น ผมก็มั่วไปเรื่อยเลย

ท่านเรือ Vista มันต้องใช้ EVR Custom ใช่ป่ะครับ
                  อีกอย่าง Resizer ปรับเหมือนของท่าน กล่องเล็กๆเต็มตัวละครเลยครับ
                  เหอเหอ

Comment

งันลอง ลบแล้วลงใหม่

คราวนี้ลง pure codec

link อยู่หน้าสุดท้าย

วิธี set อยู่หน้าแรก

http://forums.overclockzone.com/foru...=306440&page=8

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      งันลอง ลบแล้วลงใหม่

คราวนี้ลง pure codec

link อยู่หน้าสุดท้าย

วิธี set อยู่หน้าแรก

http://forums.overclockzone.com/foru...=306440&page=8
                      ครับ กำลังลงครับ
                      เมื่อกี้ลองใช้ MPC-HC standalone ดูครับ เป้น 1.2.908 X64
                      ดู DVD ใช้ DXVa ด้วยครับก็ไม่มีซับ
                      แต่มีข้อสังเกตนิดนึงคือเมื่อผมใช้ตัว 64 กด Ctrl+J ดูจะมีเฟรมเรตบอกด้วยครับ
                      แต่ตัว 32 นั้น จะขึ้นแค่ว่าใช้ DXVA แต่ไม่มีเฟรมเรตขึ้นมาครับเป็น 0 ตลอด
                      น่าจะเกี่ยวกับ system 64 bit ป่ะครับ
                      กำลังลอง purecodec อยู่ครับจะมารายงานผล

ขอบคุณมากครับ

Comment

ลอง PureCodec แล้วครับ ผลที่ได้เหมือนเดิมทั้ง MPC,Kmplayer

เปิด .mkv มีซับแต่ DVD ไม่มีซับครับ เวรจริงๆ
                        และลอง MPC ตัว 32 ไม่มีเฟรมเรตบอกครับแต่เปิดใช้ dxva ได้
                        ส่วนตัว 64 มีกราฟ มีเฟรมเรตและใช้ dxva ได้ครับแต่ซับไม่ขึ้นทั้งสองตัวเลย

Comment

ผมก้ไม่ได้ใช้ vista 64 ซะด้วย

Comment

ผมก้ไม่ได้ใช้ vista 64 ซะด้วย
                            ขอบคุณมากนะครับท่าน ผมจะลองหาแนวทางต่อไป
                            ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                            X