Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู 9800 gtx+ ให้หน่อยครับว่าผิดปกติหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู 9800 gtx+ ให้หน่อยครับว่าผิดปกติหรือเปล่า

ทำไมคะแนน 3dmark มันต่ำจังเป็นเพราะ cpu หรือเปล่าครับ หรือผมต้องไปปรับอะไรตรงไหนอีกหรือเปล่าครับ แล้ว psu เกี่ยวกันไหม ผมใช้ enermax 460w ขอบคุณครับ
    Attached Files

ก็มีส่วน
    และเป็น Vista ด้วย คะแนนจึงได้น้อยกว่า XP
    แต่คะแนน SM 2.0 กับ SM 3.0 ไม่น่าจะห่ า งขนาดนี้ นะ
    ปกติไม่น่าจะห่ า งกันเกิน 500 คะแนน นะ (สำหรับ SM 2.0 กับ SM 3.0)
    ลองใช้ Driver VGA ตัวอื่นดู
    Last edited by TWK.; 29 Jan 2009, 23:26:24.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ก็มีส่วน
      และเป็น Vista ด้วย คะแนนจึงได้น้อยกว่า XP
      แต่คะแนน SM 2.0 กับ SM 3.0 ไม่น่าจะห่ า งขนาดนี้ นะ
      ปกติไม่น่าจะห่ า งกันเกิน 500 คะแนน นะ (สำหรับ SM 2.0 กับ SM 3.0)
      ลองใช้ Driver VGA ตัวอื่นดู
      ของผม run บน vista 64bit มันมีผลต่างจาก xp มากเลยหรือครับ

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์เป็ฯตัวใหม่ล่าสุดเพราะพึ่งโหลดมา คะแนนต่ำกว่าเดิมอีก กำ

Comment

ท่านใช้ cpu อะไรครับ ลอง clock cpu เพิ่มสักนิดสิครับ

Comment

Originally posted by Mr.Iceman View Post
            ท่านใช้ cpu อะไรครับ ลอง clock cpu เพิ่มสักนิดสิครับ

ผมใช้ phenome x3 8450 ครับ

Comment

ทำไมได้น้อยจังครับคะแนน gpu มันน่าจะได้ประมาณ 6-7 พัน นิครับ
              9800 gtx+

Comment

Originally posted by natapolnd View Post
                ทำไมได้น้อยจังครับคะแนน gpu มันน่าจะได้ประมาณ 6-7 พัน นิครับ
                9800 gtx+
                นั่นสิครับมันมีอะไรผิดปกติหรือเปล่าเอ่ย งงอยู่เหมือนกัน ตอนผมใช้ hd 4850 ก็ได้คะแนน ประมาณนี้เหมือนกันคือไม่เกินหมื่น คิดว่ามันมีอะไรผิดปกติไหมครับ

Comment

ผมก้การ์ดรุ่นนี้นะ แต่ผมได้15xxx ผมว่ามันแปลก ๆ นะ

Comment

Originally posted by monkeypond View Post
                    ผมก้การ์ดรุ่นนี้นะ แต่ผมได้15xxx ผมว่ามันแปลก ๆ นะ
                    แล้วพอมีวิธีเช็คไหมครับ มันก็เปิดติดเล่นเกมส์ได้ปกติน่ะครับ เลยไม่รู้ว่าผิดพลาดที่ตรงไหน ผมคาดว่า cpu แต่ก็นึกๆไปมันจะต่างกับ intel ขนาดนี้เลยหรือ เห็นของคนอื่นเค้าขึ้นหมื่นกันหมด (HD 4850) อีกตัวของผมก็ไม่ถึงหมื่น งง

Comment

ลองเซฟรูป gpu-z มาให้ดูหน่อยสิครับ

Comment

Originally posted by natapolnd View Post
                        ลองเซฟรูป gpu-z มาให้ดูหน่อยสิครับ

นี่เลยครับ
                        Attached Files

Comment

ก่อนหน้ามาใช้ตัวนี้ ใช้ตัวไร แล้วคะแนน น้อย แบบนี้ ป่ะครับ

Comment

ก่อนหน้ามาใช้ตัวนี้ ใช้ตัวไร แล้วคะแนน น้อย แบบนี้ ป่ะครับ
                            ใช้ 3870 4850 คะแนนก็ไม่ถึงหมื่นเหมือนกันครับ

3870 อยู่ที่ 9040 ส่วน 4850 ไล่กันกับ 9800 gtx+ เลยครับ
                            mainboard m3a78
                            ram geil value ซิงค์เงิน
                            hdd 2 500 g ลูกนึง แล้วก็ 160 g ลูกนึง
                            psu enermax 460w

Comment

แปลก มากครับ คะแนนน้อยมาก แทบไม่เปลี่ยนเลยครับ 9060 คะแนน กะ 9660 คะแนน

คะแนนต่างกันแค่นี้เองทั้งที่การ์ดคนละระดับเลย ผมว่าอยู่ที่อย่างอื่นนะครับ คงต้องรอผู้รู้จิงๆๆมาตอบและ

ของผมตอนแรก 9600GT น่าจะระดับพอๆๆกะ 3870 หน่ะครับ พอเปลี่ยนมาใช้ 9800gtx+ คะแนนเพิ่มมา 3000 กว่าๆๆเลย

Comment

Working...
                              X