Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9550 กับ i7 ตอนนี้ตัวเลือกไหนเวิคกว่ากันครับ ต่างกัน 3-500 บาท >.<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9550 กับ i7 ตอนนี้ตัวเลือกไหนเวิคกว่ากันครับ ต่างกัน 3-500 บาท >.<

พอดีวันนี้ไปเดินพันทิพมาแล้วเจอ Q9550 กับ i7 ราคาต่างกันนิดเดียวเอง ถ้าไม่นับเมนบอด i7 ตอนนี้จะเวิคกว่าไหมครับ ? (มันเพิ่งออกอาจจะมีปัญหา) กับ Q9550 ออกมานานแล้ว หลักๆก็เล่นเกม ทำงานพวกเขียนโปรแกรม oc บ้างแต่ไม่บ่อย เอ่อแล้วอยากให้ช่วยแนะนำเมนบอดที่ระดับใกล้ๆกับ P5Q-E หน่อยครับ แต่เป็น SLI นะครับ ของ asus

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นค้าบ

i7 น่าเล่นกว่าถ้างบถึง บอร์ดSLI ราคา5700 คงยากSTRIKER II ก็ล่อไป10000 แล้ว สู้ซื้อชุดi7 บอร์ดกิกกาไบ8พันกว่า SLI ได้ CF ได้ คุ้มกว่ามั้ย

Comment

เงอะ.....งบเยอะก็็จัดไป ไอ้เจ็ด...
      บอร์ด SLI ไปขุดหา P5N ละกัน...

Comment

บอด SLI ของ asus ตอนนี้หายากหรอครับ

Comment

ของเดิมชิป 680i 690i ไม่มีแล้ว เหลือแต่ 780i 790i ที่แพงมหาโหด

Comment

ไม่รู้ดิ...ตัวใหม่ๆส่วนใหญ่ P45 ทั้งนั้น นึกออกแต่ตัวเก่าๆ P5N นี่แหละลองไปหาดูไม่น่าแพง...

Comment

หามาฝากครับเผื่ออยากได้จริงๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=379517
              Last edited by Gtx9800; 30 Jan 2009, 01:04:11.

Comment

งบไม่ถึงผมว่าไม่น่าเล่นนะi7

Comment

Originally posted by jobzaa View Post
                  พอดีวันนี้ไปเดินพันทิพมาแล้วเจอ Q9550 กับ i7 ราคาต่างกันนิดเดียวเอง ถ้าไม่นับเมนบอด i7 ตอนนี้จะเวิคกว่าไหมครับ ? (มันเพิ่งออกอาจจะมีปัญหา) กับ Q9550 ออกมานานแล้ว หลักๆก็เล่นเกม ทำงานพวกเขียนโปรแกรม oc บ้างแต่ไม่บ่อย เอ่อแล้วอยากให้ช่วยแนะนำเมนบอดที่ระดับใกล้ๆกับ P5Q-E หน่อยครับ แต่เป็น SLI นะครับ ของ asus

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นค้าบ
                  เมื่อ2วันก่อนผมก็คิดแบบท่าน จ.ข.ก.ท. อะครับ แต่ไปปรึกษาพี่แล้วเค้าบอกว่า ตอนนี้ i7 มันยังใหม่อยูอย่าเพิ่งไปลองเลยให้คนที่เค้ามีตังค์เหลือๆลองใช้ไปก่อนเขาบอกว่าผมเอาไปเล่นเกมส์แค่ Q9550 ก็พอ แล้วปล่อยให้ i7 มันอยู่ตัวก่อน (ความคิดเห็นส่วนตัว)พี่เค้าบอก i7 มันหัวเยอะน่ากลัว ผมนอนคิดอยู่ 2วัน เลยได้มาแบบลายเซ็นต์มาใช้อะครับ

Comment

เล่น i7= ยกเครื่องใหม่ทั้งระบบ

Comment

Originally posted by armyman View Post
                      เล่น i7= ยกเครื่องใหม่ทั้งระบบ
                      ถูก

ซื้อ i7

คุณก้ต้องซื้อเมนบอร์ดใหม่

คุณก็ต้องซื้อแรม Tri Cha. DDR3 ใหม่

Q9550 ซื้อไปก็อยู่ได้อีกนานอะครับผมว่า นานจน ชุด i7 มันราคาตกมาเท่าชุดทั่วๆ ไปตอนนี้

Comment

Originally posted by touthed View Post
                        ถูก

ซื้อ i7

คุณก้ต้องซื้อเมนบอร์ดใหม่

คุณก็ต้องซื้อแรม Tri Cha. DDR3 ใหม่

Q9550 ซื้อไปก็อยู่ได้อีกนานอะครับผมว่า นานจน ชุด i7 มันราคาตกมาเท่าชุดทั่วๆ ไปตอนนี้
                        จริงครับ - -

ถ้าคุณไม่บ้าเทคโนโลยีเกินไป 2 ปีเปลี่ยนทีก็ได้ครับ

คนงบจำกัด เค้าใช้กัน 3-5 ปี

ปล. สนใจ MB ผมมะล่าาาา อิอิ

Comment

ถ้าซื้อใหม่ผมเอา ไอเจ๊ด (i7)

ถ้าอัพ ไม่เอาดีกว่า หุหุ

Comment

i7 ตอนนี้เซ็ตสำหรับอัพเกรด ขั้นต่ำ30000 สามหมื่นครับ
                            i7 920/11800 หน้าเวบ /MB 9000-15000 /Ram DDR3 Tripple 6000-1xxxx
                            ถ้าจะเอาการ์ดจอด้วยก็ ATi4850/ATi4870/ATi4850x2/Ati4870x2
                            nVi280/285/295 ไม่งั้นมันไม่คู่ควรกะ i7ครับ อิอิ

9550 หน้าเวบพอๆกะ 920 อย่างอื่นใช้ของเดิมได้ +VGA N/A +อะไรก็ได้ที่อยากซื้อ

งบส่วนตัว+ความสามารถในการจ่าย
                            ตัดสินใจเองละกันครับ
                            ความสุขทางใจมันพูดยาก
                            ส่วนผม 3-4ปีกะจะเอาเซ็ตใหม่ที คุ้มกว่าในการลงทุนครับ

Comment

ผมเชียร์ I7 ครับ กำลังจะถอยเหมือนกันครับ กะว่าจะถอย มาใส่กะบอร์ด
                              ASUS "P6T Deluxe" Intel X58 Chipset Mainboard for Intel LGA 1366

Comment

Working...
                              X