Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9550 กับ i7 ตอนนี้ตัวเลือกไหนเวิคกว่ากันครับ ต่างกัน 3-500 บาท >.<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมจะซื้อ Q9550 ครับ

เพราะไป i7 ต้องยกเครื่องใหม่นี่ดิ งบไม่ถึง

Comment

ถ้าซื้อใหม่ ผมเอา i7 ขอรับ

Comment

ผมซื้อยกชุดเลยครับ ตั้งแต่คอมยันโต๊ะวาง 555

Comment

เอาเลยครับ รอชม...

Comment

ราคา i7 เป็นตัวล่อเป้าครับ ใครไปหลงตรงราคา CPU
            จะเหมือนโดนหลอกให้ซื้ออุปกรณ์อื่น ๆ ใหม่หมด เพราะเป็นการเปลี่ยน Platform
            เป็นแผนสูงของ Intel เช่นเดียวกับที่ Microsoft ออก Vista มา P4 เครื่องเก่า ๆ ต้องโละทิ้งหมด
            เพื่อขับเคลื่อนอุตสาหกรรมชิ้นส่วนคอมพิวเตอร์นั่นเอง

Comment

แล้วแต่ชอบ งบถึงระดับไหนก็ซื้อเลย

Comment

ถ้า q9550 ลดลงกว่านี้อีกนะ..... คำตอบก็จะชัดเจนขึ้นอีกเยอะเลย

Comment

ถ้าเป็นผม
                  ผมเลือกQ9นะไม่ใช้ว่างบไม่มีแต่
                  i7มันยังใหม่และยังไม่สเถียนพูดง่ายๆตอนใครที่ซื้อi7ก็เป็นหนูทดลองใหม่มันรู้ว่า
                  ส่วนไหนของCpuมันเป็นบัคเพราะยังไงมันก็ยังไม่สเถียน

สู้ซื้อQ9ดีกว่าชัวกว่าหะเทคโนโลยีมันแน่นอนกว่าขนาดตอนนี้C2Qยังไม่ค่อยมีโปรแกรมไหนรัน4หัวครบเลย
                  จะเอาi7ไปทำใมสู้รอซัก2-3ปีแล้วค่อยเอาดีกว่าQ9ยังลากได้ยาวหะ
                  เชื่อหมอซิหมอมั้วมาเอิ๊กๆ
                  ทั้งหมดนี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวทั้งนั้น

Comment

โปรแรมจำพวก3มิติน่าจะ รับ4หัว กับมัลติซีพียูได้ดีนะ

ว่าแต่ใครรู้บ้างว่าi7 กับq9550 มันมีตัวคูณกันที่เท่าใหร่

Comment

ผมรอ windows 7 แบบเต็มรูปแบบแล้วค่อยซื้อคับ

Comment

เพื่อนผม i7 940 เรนเดอร์ ทรีดีแม๊ก ภาพนิ่งเป็นภาพติดตา รายละเอียดเล็กสุด 2400เฟรม(วิละ 24 เฟรม) ใช้เวลา 1ชม. 48นาที.
                        ของเพื่อนผมซื้อครบชุดตั้งแต่ไอเจ็ดออกใหม่ จองไว้ตั้งแต่ขนของลงเรือ สเปคนั้นล่อไป 8 - 90000

ผม คอทูดูโอ เรนเดอร์คล้ายๆกันแต่ 2880 เฟรม(วิละ 24เฟรม) ใช้เวลา 3ชม.
                        สเปคผม ซื้อเมื่อปีก่อน 3-35000

นี่ยังไม่ได้พูดถึงเรนเดอร์ภาพนิ่งโดยรายละเอียดสูง (เพราะยังไม่ได้เรียน)

นี่ไงครับความแตกต่าง แต่ตังก็แตกต่างด้วย
                        Last edited by signe; 1 Feb 2009, 02:34:25.

Comment

ผมเลือก 9550 แล้วครับ ^^

Comment

ส่วนตัวคิดว่า ถ้าผมจะซื้อเครื่องใหม่ ต้อง I7 ละครับ
                            ถ้าไม่พร้อมก็เก็บเงินก่อน ไหนๆ ก็จะซื้อแล้ว เล่นเทคโนโลยีใหม่ดีกว่า

Comment

เพิ่งไปสอย Q9550 มาครับ CPU + M/B + RAM + Sink = 20000 พอดี

ตอนแรกก็กะจะเล่น i7 เหมือนกัน แต่ CPU + M/B + RAM = 30000

คิดไป คิดมา เอาส่วนต่างไปสมทบทุนถอย GTX285 ดีกว่า

Comment

Originally posted by Macro View Post
                                ถ้าซื้อใหม่ ผมเอา i7 ขอรับ
                                ใช่ครับ ถ้าจะซื้อเครื่องใหม่ก็ต้อง i7 ครับ

แต่ถ้าจะอัพเกรดก็คง Q9550 แต่จริงๆแล้วเพิ่มอีกนิดเล่น Q9650 ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                                X