Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ ซิ้ง CPU นี่ต้องดูอะไรมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ ซิ้ง CPU นี่ต้องดูอะไรมั่งครับ

ซื้อ ซิ้ง CPU นี่ต้องดูอะไรมั่งครับ หรือว่าขนาดมันจะมาตรฐานอยู่แล้วอะครับ
    ต้องดูบอร์ดอะไรไหม ใช้ของ intel อะครับ
    MB P5K-c ครับ

ดูที่ตังค์ในกระเป๋าครับ.....อิอิ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
      ดูที่ตังค์ในกระเป๋าครับ.....อิอิ
      ตามท่านบนไป

SocKet
      MB
      Case

Comment

เหมือนกันครับ

Comment

ผมว่าให้มันใส่เคสเราได้โดยไม่ติดอะไรเลย จะเเจ่ม และความสวยเลือกเอาตามใจชอบเลยจ้า

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
            ตามนี้

Comment

ต้องดูบอร์ดก่อนว่า socket อะไร แล้วดูว่าซิ้งของเราที่ชิปเซ้ตว่ามันใหญ่ไปไหมถ้าจะเอาซิ้งซีพียูแบบใหญ่ๆมาติดได้ไหม
              ผมเคยเอาซิ้งตัวเป้งมาใส่ แต่ก็ใส่ไม่ได้ มันติดที่ซิ้งชิปเซ็ต เลยต้องเปลือยชิปเซ็ต
              อิอิ
              อธิบายงงเอง กำ

Comment

ดูคนขาย เอาขาว สวย หมวย อึ๋ม 5555555555

Comment

ปัจจัยมาก่อน ความสวยงามทีหลัง

Comment

Originally posted by i_herejoke View Post
                    ต้องดูบอร์ดก่อนว่า socket อะไร แล้วดูว่าซิ้งของเราที่ชิปเซ้ตว่ามันใหญ่ไปไหมถ้าจะเอาซิ้งซีพียูแบบใหญ่ๆมาติดได้ไหม
                    ผมเคยเอาซิ้งตัวเป้งมาใส่ แต่ก็ใส่ไม่ได้ มันติดที่ซิ้งชิปเซ็ต เลยต้องเปลือยชิปเซ็ต
                    อิอิ
                    อธิบายงงเอง กำ
                    อยากได้คำตอบประมาณแนวนี้อะครับ คือ ช่วยอธิบายขยายความนิดได้ไหมครับพอดีไม่ค่อยรู้เรื่องนี้

Comment

Working...
                    X