Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากติดพัดลมเพิ่มอ่ะคับต้องทำยังไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากติดพัดลมเพิ่มอ่ะคับต้องทำยังไงบ้าง

MB ผมมันไม่มีที่เสียบแล้วอ่ะคับ อุณหภูมิMbตอนเปิดเครื่องได้5นาทีก็พุ่งไป70องศา

เลยอยากติดเพิ่มอีกสักตัวอ่ะคับ พอมีวิธีไหมคับ

เปิดฝาเคส แล้วใช้พัดลม ไฟฟ้า เป่า .....

Comment

เสียบที่ mb ไม่ได้ก้มาเสียบที่ psu จิคับ

Comment

Fan Hub ช่วยได้

ยืมรูปท่าน JamesBank007 มาคับ

Comment

มันมีสายแปลงจาก 3pin เป็น molex ขายอยู่นิ

Comment

ติดพัดลมเคสเพิ่มครับ

Comment

เอาไปแช่น้ำเลยอิอิ ขำขำนะ

Comment

Originally posted by Mr.Iceman View Post
                เปิดฝาเคส แล้วใช้พัดลม ไฟฟ้า เป่า .....
                คอนเฟิมครับ มีคนในนี้ทดลองเปิดฝาเอาพัดลมบ้านเป่า เย็นสุดแล้วครับ เย็นกว่าพัดลมเคสอีก (ก็พัดลมตัวใหญ่ขนาดนั้นอะนะ) แต่ 70 องศานี่ ผมว่าไม่เท่าไรนะครับ ตอนเครื่องเย็นๆเปิดเครื่องเข้า bios อุณหภูมิเริ่มต้นเท่าไรครับ ถ้าเริ่มสูงๆ ก็แสดงว่า sensor คงเพี้ยนครับ
                Last edited by moteabc; 30 Jan 2009, 16:15:53.

Comment

mb อุณหภูมิ69
                  ส่วนcpu 50 คับ

แล้วfan hubนี่มันตัวเท่าไรคับ

Comment

ตัวละ 200 ครับ เห็นขายอยู่ ในบอร์ดนี่เเหละ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                      Fan Hub ช่วยได้
                      ละแฟนชาวบ้านเค้า เนี่ยช่วยได้เปล่าคะ 555+

Comment

Working...
                      X