คือไม่ทราบแน่ชัดครับว่าสาเหตุเกิดจากอะไรนะครับ

แต่วันนี้ได้เข้าไปโหลดไฟล์จากเวป render51.com มาครับ

หลังจากนั้นก็รู้สึกว่าเข้า control panel ไม่ได้ครับ

เคร่ืองปริ๊นใช้ได้ปกติครับ แต่ว่า ไม่สามารถ set อะไรได้เลย

แล้วก็ วินโดวอัพเดทก็ไม่สามารถใช้ได้ครับ

เมือได้คลิกที่ control panel มันก็จะฟ้องว่า windows explorer has stopped working

แล้วก็จะมี pop up เด้งขึ้นมาข้างล่างว่า chech ur automatic setting ,
automatic update is turn off ไรประมานนี้แร่ะครับ
แล้วมันก็จะดับไปพร้อมขึ้นมาอีกทีว่า
windows host process (Rundll32) has stopped working

แล้วก็ผมได้ลองแสกนไวรัสด้วย avast ปรากฏ่า มันพบตัวนี้ครับที่ผมไม่สามารถลบมันได้เลย คือNvCpl.dll ซึ่งมันบอกว่าอยู่ใน C:\Windows\SoftwareDistribution\download\...\NvCpl.dll แต่เข้าไปแล้วมันไม่มีอ่ะครับ

อื่มอีกอย่าง ผมรู้สึกว่า ผมไม่ได้ใช้โปรแกรมอะไรหนักนะครับ แต่ proceed มันหนักมาก ๆ 90% up เลยครับ

ผมลองเอาแผ่นวินโดว์ใส่เข้าไปเพื่ออินสตอทับครับ ปรากฏว่ามันไม่ยอมให้ auto run ไม่ให้ install อ่ะครับ ผมล่ะเครียดเลย

เสปกคอมที่ผมใข้ก็ Intel core 2 quad CPU q6600 @2.40Ghz + P5Q PRO
Ram 4GB + Geforce9600gt HDD160 + window vista ultimate 32bit

ตอนนี้ไดร์ c เหลือ 17 GB จาก 50 ไดรวฟ์ D เหลือ 40 GBจาก 110 gb

คือตอนนี้แค่ photoshop ธรรมดา ๆ ไฟล์เล็ก ๆ มันยังอืด ๆ กระตุก ๆ เลยอ่ะครับ

ปกติผมทำพวก 3d ครับ ผมคงไม่ต้องพูดถึงมัน หาก photoshop อืดครับ

ยังไงผมก็รบกวนด้วยนะครับ แล้วก็ขอบคุณที่ช่วยผมด้วยนะครับ อืมจะเป็นการดีมาก หากผมหลีกเลี่ยงการฟอแมทนะครับ ขอบคุณครับ