Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก overclock ให้ได้ซัก 2.8 ควรปรับยังไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก overclock ให้ได้ซัก 2.8 ควรปรับยังไงดีคับ

อยาก overclock ให้ได้ซัก 2.8 ควรปรับยังไงดีคับ
    e6300 / ds4 / geil 1*2gb
    ลองปรับเล่นๆ ดู ไม่เห็นมันจะมีอะไรเพิ่มขึ้นเลยคับ
    ไม่เคย clock มาก่อนเลย แต่ได้คอมใหม่มาเลยอยากลองเล่นๆดูมั่งคับ ช่วยผมทีนะค้าบ

ดันให้ รอท่านต่อไป
    ผมสาวกAMD

Comment

รบกวนท่านผู้ใช้บอร์ด DS4 ตอบผมหน่อย นะคับ ได้โปรดดดดด
      อยาก clock แบบไม่ต้องเพิ่มไฟอะคับเอาแค่เหมือนได้ e6600 ด้วยราคา e6300 ประมาณเนี้ยคับ

Comment

.

เครื่องแรงอยู่แล้ว ไป คล๊อกทำไม คอมพังเร็วป่าวๆ ให้พวกบ้าพลังเค้า คล๊อก กันไปเถอะ
        ไม่ต้องไปหัดหลอกเรื่องไร้สาระแบบนี้

Comment

คล๊อกเป็นแต่ amd ^ ^

Comment

cpu host clock=enable
            cpu host frequency=400
            pci express.....=100
            system memory multiplier=2.0

ที่เหลือก็ตามรูปที่ให้มาอ่ะ ถ้าแรมไปได้ไม่น่ามีปัญหาอ่ะคับ
            ถ้าไม่ได้ก็กดใหม่ที่หัวข้อ system voltage control=manual
            เพิ่มไฟแรม ddr2 overvol....เป็น+0.3 ที่เหลือ normal

Comment

Working...
            X