Announcement

Collapse
No announcement yet.

การใส่ Coolant มีผลทำให้สีอะคลิลิคเปลี่ยนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การใส่ Coolant มีผลทำให้สีอะคลิลิคเปลี่ยนไหมครับ

เนื่องจากผมใส่ block cpu แบบใส่ครับ
    ก็เลยไม่อน่นใจว่าถ้าใส่ coolant ที่เป็นสี
    คราบน้ำ coolant จะติดอะคลิลิคหรือเปล่าครับ..
    แล้วจะทำความสะอาดออกไหมครับ....

รบกวนด้วยครับ

ผมใช้คูแล้น สายยางยังเปลี่ยนสีเลย ล้างไม่ออกด้วย เปลี่ยนเส้นใหม่อย่างเดียว พลาสติดจะเหลือหรอ อย่างมากก้ขยันทำความสอาดบ่อยๆ ท่าทิ้งใว้นานคงจะล้างสีไม่ออกแน่ๆอะครับ

Comment

ผมว่าติดแน่นอนครับ และคิดว่าคงล้างไม่ออก แต่ถ้าท่านใช้ coolant สีเดิมตลอด คงไม่เห็นผลมาก แต่ถ้าเปลี่ยนสีมันอาจจะทำให้สีใหม่ดูหมองๆ หน่อย

Comment

coolantใช้น้ำยาที่ใส่ในร้อนรถยนต์ถ้าใช้จุดเดือดมันไม่สูงไปหรอคับ

Comment

มันมีสำหรับใช้กับคอมด้วยครับ จุดเดือดจะำ่ต่ำกว่าของรถยนต์ครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

ก็คงทำให้อะคลิลิกมันหมองไปบ้างแหละครับ อย่าซีเรียสมากถือว่าไม่มีอะไรได้มาฟรีๆหรอกครับ

Comment

Working...
              X