Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD X2 กับ 4870 จะเกิดคอขวดที่ CPU มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD X2 กับ 4870 จะเกิดคอขวดที่ CPU มั้ยครับ

ตอนนี้กำลังเล็ง AMD 7750+ หรือไม่ก็ 6000+ เอามาประกอบกับ HD 4870 แต่กำลังสงสัยว่า CPU มันจะไปเป็นคอขวดรึเปล่า ถ้าเป็นนี่จะส่งผลเยอะมั้ยครับ เพราะกำลังคิดว่าจะเอา X2 (ราคาถูกดี) มาขัดตาทัพรอ Phenom2 ราคาลงมาซักหน่อยแล้วค่อยเปลี่ยนครับ
    อีกคำถามนึง ถ้าเอามาใช้งานทั่วไป 7750+ หรือ 6000+ ถ้าไม่สนใจราคาที่ต่างกันนิดหน่อย ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ (ผมจะเอามาใช้งานที่ stock clock ไม่ได้ OC ครับ)
    ขอขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

เคยเห็นเค้าเทส พอเปลี่ยนมาเป็นอินเทล คะแนนพุ่งขึ้นมาอีก 20% ส่วนใช้งานทั่วไป ก็เหลือๆครับ แต่เลือกตัวที่เพิ่งออกมาใหม่อย่าง 7750+ ไงก็ดีกว่าครับ ราคาก็พอๆกัน

Comment

ตราบใดที่ ไม่ได้ใช้ CPU รุ่น TOP สุด ณ ตอนนี้ที่มีขาย มันก็คอร์ขวดทัง้นั้นแหละครับ เพราะ VGA มันแรงตาม CPU
      เข้าใจที่บอกใหมหว่า

Comment

GTX295ยังสู้4870X2ไม่ได้เลย(แอบผิดหวังนิดหน่อย) ของเค้าแรงจริง เอาi7มาลาก หิหิหิ

Comment

Working...
        X