Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่น Game ผ่าน Lan ครับ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่น Game ผ่าน Lan ครับ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ทุกท่านที่ชอบเล่น Game ผ่านสาย Lan ภายในบ้านนะครับ ต้องเซ็ท อย่างไรบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมจะลองเล่น Game Star Craff ภาค 1
    ครับ จะลองเล่น กับ เครื่องของคนในครอบครัว จะได้สนุกไปอีกแบบนะครับ พอดีที่บ้านต่อสาย Lan
    ถึงกันหมดแล้วนะครับ ขอบคุณมากเลยครับขอคำแนะนำหน่อยครับ เพื่อนๆ

ดันๆๆๆ หน่อยนะครับ หรือ ขอเบอร์ปรึกษาหน่อย นะครับ เมื่อคืนนั่ง เซ็ต ทั้งคืนไม่คืบหน้าเลยครับ

Comment

(มะรู้จะเริ่มจากขั้นตอนไหน) แล้วเช็ตถึงไหนแล้วคับ
      ผมแนะนำเช็ตพื้นๆก่อนนะคับไม่รู้ว่าคุณทำรึยัง

เริ่มจากการตั้งชื่อเครื่อง(ไม่ซ้ำกัน)
      ตั้งชื่อ Workgroup (ตั้งชื่อให้เหมือนกัน)
      ******อย่าลืม Enable local area connection
      ถ้ายังไม่ได้ลองปิด Firewall ดูคับ
      ลองดูก่อนนะครับได้ไม่ได้ยังไง สงสัยอะไรถามได้ครับ

**ไม่เก่งแต่อยากช่วยๆๆๆๆครับ**
      Last edited by chit1138; 30 Jan 2009, 13:33:55.

Comment

ขอบคุณมากๆเลยครับ ท่าน chit1138 แล้ว มีท่านอื่น มาช่วยผมแนะนำหน่อยไหมครับ อิอิอิ อยากลองเล่นกับหลานนะครับ

Comment

Working...
        X