Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัส autoran

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไวรัส autoran

ใช้nod32 ตรวจพบแต่มันแจ้งว่าลบออกไม่ได้ ขอความรู้ที่จะลบมันด้วยครับ เล่นเกมส์แล้วกระตุกมากเลยครับ
    ไม่อยากฟอร์แมตเครื่องครับ ขอบคุณล่วงหน่าครับ

มันแจ้งว่าลบออกไม่ได้ - เพราะอะไรครับ เช่น กำลังถูกเรียกใช้งานอยู่ (เดา็ก็น่าจะเป็นตามนี้ครับ)
    ดูว่ามันถูกเก็บไว้ที่ directory ไหน แล้วเข้าไปลมมันตอนไม่ถูกเรียกใช้งาน (มีหลายวิธี แต่อาจทำไม่ได้)
    1.เข้า safe mode ครับแล้วไปลบมัน
    2.ดูว่ามันถูกเรียกใช้งานตอน start หรือป่าว
    start > run > พิมพ์ msconfig
    ดูตรง tab startup เอาเครื่องหมายถูกออก (อันที่คิดว่าเป็น virus)

แนะนำวีธีที่ 1

Comment

ถ้าผมเข้า safe mode แล้วใช้ nod สแกนแล้วลบออกได้ไหมครับ

Comment

ลองดูเองเลยคับ

Comment

ผมก็เพิ่งโดนมามะวานครับ หาวิธีแก้จนปวดกบาล สุดท้ายไปลองโหลดตัวนี้มาครับ
          >>> SUPER AntiSpyware Pro <<<
          lcdomu ไวรัสออโตรันหายเกลี้ยงเลยครับ ยังไงก็ลองหาโหลดมาใช้ดูนะครับ ของเค้าดีจริง อิอิ

Comment

Working...
          X