Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีท่อพร้อมเล่นไนโตรเจนเหลวท่านใดสนใจผมให้เช่าถูกๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by TWK. View Post
    มี Plutonium อะปาว นะ
    ว่าจะเอามา Boom แมวที่บ้านซะหน่อย ดื้อเหลือเกิน

ถ้ามี ผมคงมีเงินเลี้ยงตัวเองและครอบครัวไปตลอด ชีวิต
    ไม่เอาไป บึ่ม แมวหน้าบ้านหรอกครับ
    เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
      ท่อตัวของพี่จิ๊ก ผมมีอยู่ครับ .. เล่น DRYICE เจ๋งมาก SWING นิดเดียว น้อยมาก คือ เล่นกับ DRYICE เวริคมากครับ
      คือสำหรับ DRYICE ก็พูดไม่ถูกครับ แต่ต้องลองเอง ... เพราะไม่เคยเจอปัญหาที่ว่าไม่เย็นหรืออะไรเลย มีหนึ่งครั้ง ที่งาน OC Vegas Thailand นี่แหละครับ ... ผมเอา POT พี่จิ๊ก ไปลงแข่ง .. แล้วทีนี้ ขาล๊อคไม่แน่นครับ วันนั้น อุณหภูมิเลยได้แค่ -2 ไม่เกิน -5 องศา หลอนเลยครับ งงทำไมไม่เย็น จับๆ ดู ก็คือรู้สึกว่า ขาล๊อคทำงานแค่ 3 ขา คืออีกตัว เกลียวรูด !!! ... หลังงานก็มาลองครับ POT ตัวเดิมในงานนี่แหละ แต่ ขาล๊อค เป็นของ Dragon EVO 2.3 .. ทีนี้ ก็เย็นครับ เอิ๊กๆ ... E8600 @56xx MHz ... CPU TEST ของ 06 SWING ลงแค่ 3 องศาเองครับ

แต่เล่นกับ LN2 นี่ละบากครับ BUFFER บาง ... เทแล้วไม่ลงทันที ทำให้เราต้องเทเยอะ แล้วจะลงทีละ 5-10 องศาเลย คุม TEMP ไม่ได้ครับ สำหรับ LN2 .... สรุปแล้ว เล่น LN2 ไม่ได้ครับ
      จะเล่น LN2 มันต้องออกแบบเป็นอีกอย่างครับ

โดยให้มี Buffer ที่ทองแดงซักหน่อย ... ลองดูครับ ตามเว็ปนอก หรือของไทยเราก็มีคนทำครับ Pot LN2 แท้ ... ส่วนใหญ่เขาจะเล่นทะลวงกัน .... ดูอย่าง F1 งี้ เล่น DRYICE ไม่ได้นะครับ อันนั้น ... ก็อย่างบางตัวก็เล่น LN2 ไมได้เช่นกัน

มันต้องแยกๆ กันอ่ะครับ ตัวเดียวทำได้หลายอย่าง ย่อมไม่ Perfect
      ผมยังไม่มีเวลาหาบอร์ดแรงๆ (ที่ไม่แพง) มาเล่นเลยครับ ลองไปทีเดียวขี้เกียจล้างบอร์ดจัง แหะๆ

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
        ท่อตัวของพี่จิ๊ก ผมมีอยู่ครับ .. เล่น DRYICE เจ๋งมาก SWING นิดเดียว น้อยมาก คือ เล่นกับ DRYICE เวริคมากครับ
        คือสำหรับ DRYICE ก็พูดไม่ถูกครับ แต่ต้องลองเอง ... เพราะไม่เคยเจอปัญหาที่ว่าไม่เย็นหรืออะไรเลย มีหนึ่งครั้ง ที่งาน OC Vegas Thailand นี่แหละครับ ... ผมเอา POT พี่จิ๊ก ไปลงแข่ง .. แล้วทีนี้ ขาล๊อคไม่แน่นครับ วันนั้น อุณหภูมิเลยได้แค่ -2 ไม่เกิน -5 องศา หลอนเลยครับ งงทำไมไม่เย็น จับๆ ดู ก็คือรู้สึกว่า ขาล๊อคทำงานแค่ 3 ขา คืออีกตัว เกลียวรูด !!! ... หลังงานก็มาลองครับ POT ตัวเดิมในงานนี่แหละ แต่ ขาล๊อค เป็นของ Dragon EVO 2.3 .. ทีนี้ ก็เย็นครับ เอิ๊กๆ ... E8600 @56xx MHz ... CPU TEST ของ 06 SWING ลงแค่ 3 องศาเองครับ

แต่เล่นกับ LN2 นี่ละบากครับ BUFFER บาง ... เทแล้วไม่ลงทันที ทำให้เราต้องเทเยอะ แล้วจะลงทีละ 5-10 องศาเลย คุม TEMP ไม่ได้ครับ สำหรับ LN2 .... สรุปแล้ว เล่น LN2 ไม่ได้ครับ
        จะเล่น LN2 มันต้องออกแบบเป็นอีกอย่างครับ

โดยให้มี Buffer ที่ทองแดงซักหน่อย ... ลองดูครับ ตามเว็ปนอก หรือของไทยเราก็มีคนทำครับ Pot LN2 แท้ ... ส่วนใหญ่เขาจะเล่นทะลวงกัน .... ดูอย่าง F1 งี้ เล่น DRYICE ไม่ได้นะครับ อันนั้น ... ก็อย่างบางตัวก็เล่น LN2 ไมได้เช่นกัน

มันต้องแยกๆ กันอ่ะครับ ตัวเดียวทำได้หลายอย่าง ย่อมไม่ Perfect
        ถ้าวันนั้นตรูไม่บอกว่าหม้อไม่แน่ก็คงจะเหอะๆๆๆๆๆๆๆ

เล่น LN2 กับ X2 ดีมากครับ เทยังไงก็ไม่ติด Cold Bug แต่ว่าพอเทไปหนักๆซักๆ ดับยาว อิอิ
        Last edited by tor_Za; 3 Feb 2009, 01:37:10.
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

เคยเห็น POT ที่เล่น LN2 รูเยอะ ๆ

Comment

อยากเอาบัพเฟอ หนาแค่ไหน เดี๋ยวจัดให้ กร๊ากกกกกก

ไม่เคยบเล่น LN2 ไม่รุ้เหมือนกันว่า มันต้องใช้แบบไหน

ใครมีสูตรบอกด้วย คนไทยจัดได้้้

Comment

ถามนิดท่อ LN2 นี้ ควา่มหนา ของช่วงพื้นผิวภายใน ไปจนถึงหน้าสัมพัส CPU

ต้องมากกว่าหรือน้อยกว่าเดิม ของเดิมราวๆ5มิล ถ้าบางกว่ายากหน่อยแต่ถ้า หนากว่าสบายมาก

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                ถามนิดท่อ LN2 นี้ ควา่มหนา ของช่วงพื้นผิวภายใน ไปจนถึงหน้าสัมพัส CPU

ต้องมากกว่าหรือน้อยกว่าเดิม ของเดิมราวๆ5มิล ถ้าบางกว่ายากหน่อยแต่ถ้า หนากว่าสบายมาก
                สงสัยท่านจิ๊กต้องลองเทเองแล้วล่ะคับ
                กลับมาเอ็กสะตีมม่ะ คิดถึงหลาย

Comment

งานเข้า เลยถามแบบนี้

บอกตรงๆ เวลาไม่ค่อยมี ทุนก็ไม่เหลือแล้วครับ ลงรถไปหมดแล้ว

บางทีก็อยากเล่นแต่ไม่มี system ถ้าท่านไหนจะเล่นว่างๆผมไปร่วมแจมด้วยก็ได้ครับ

สอนผมด้วยนะ***งหายไปนานลืมหมดแล้ว

ปล.ผมฉายาห้อยมือเห้นะคับ จับไรพังเรียบ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post

บอกตรงๆ เวลาไม่ค่อยมี ทุนก็ไม่เหลือแล้วครับ ลงรถไปหมดแล้ว

บางทีก็อยากเล่นแต่ไม่มี system ถ้าท่านไหนจะเล่นว่างๆผมไปร่วมแจมด้วยก็ได้ครับ

สอนผมด้วยนะ******งหายไปนานลืมหมดแล้ว

ปล.ผมฉายาห้อยมือเห้นะคับ จับไรพังเรียบ

5555+

ห้องมือเห้ จิงๆ ง๊าบบบ ..

Comment

สอนผมด้วยนะ******งหายไปนานลืมหมดแล้ว

เข้... ว่างๆมาจับ dk p45 ผมที มันเริ่มเรื้อน อยากเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่
                      ว่าแต่ทุบน้ำแข็งเป็นป่าว

Comment

ให้ผมทุบน้ำแข็ง ระวังไม่เย็นนะคับ

Comment

ตัวนี้ ทำไมไม่เหมาะเล่น LN2 ครับ

Comment

LN2 ไปเล่นด้วยคนจิ

Comment

แสรดดด มีจิกกัดตัวเองด้วย

Comment

อืมๆๆ หลงมาครับ

รับซื้อซิ้งครับราคาดีนะ ในลิ้งที่ลายเซ็นเลยครับ
                                - Tuniq Tower 120
                                -Core Contact Freezer 12Cm.
                                -Cooler Master V8

Comment

Working...
                                X