Announcement

Collapse
No announcement yet.

พิมพ์ไทยใน ie ไม่ได้ ผู้รู้ช่วยหน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พิมพ์ไทยใน ie ไม่ได้ ผู้รู้ช่วยหน่อยนะคับ

พิมพ์ไทยใน ie ไม่ได้ช่วย ลงวินโดว์ใหม่ไปแร้วก้ไม่หาย อยากรู้วิธีแก้
    ใครรู้ช่วยบอกวิธีหน่อย ขอบคุนคับ
    Last edited by luxmean; 28 Feb 2007, 16:41:37.

ลง google ทูบาร์ ไว้เปล่าหล่ะ ถ้าลงก้อให้ลบออก หรือพวกโปรแกรมอื่นๆที่ฝังตัวใน ie มันทำให้พิมพ์ไทยไม่ได้หลายโปรแกรมเหมือนกัน

Comment

เปล่าเลยนะครับ ไมได้ลงอะไรเลยที่ฝังใน ie

ใครทราบสาเหตุช่วยผมทีนะครับ นี่ที่ผมพิมพืไทยได้ ผมต้องพิมพ์ใน notepad แล้ว ก็อบมาวางใน ie ลำบากมากๆเลยคับ รบกวนให้คำแนะนำผมด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

Comment

ผมเคยเจอนะ ลอง ติ๊ก ถูก ในช่อง ภาษา ให้หมด แล้วใส่แผ่น วินโดว ลงไป แล้ว รี เครื่องใหม่ เปิดเมาน่าจะใช้ได้นะ ผมเคยเจออาการนี้ อ่ะ

Comment

เร็ปข้างบน ช่วยชี้ให้กระจ่างกว่านี้ได้ไหมครับ คือ ผม ไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ

หรือใครมีวิธีแก้ อื่น ๆ ก็รบกวนช่วยเหลือผมทีนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลองดูตามลิงค์นี้ครับ
            http://www.pantip.com/tech/software/...SA2293894.html

Comment

เล่นบิตหรือเปล่า 0.84 อ่ะ ตัวดีเลย แต่ผมใช้หมาแดงสบายหายห่วง

Comment

Working...
              X