Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Mirrors Edge ไม่ผ่านด่านแรก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น Mirrors Edge ไม่ผ่านด่านแรก

ด่านแรก

ผมโหนเชื่อกเสร็จ>ไต่เหล็ก>เข้าประตู ตรงข้างในเนี้ยแหละ...ไม่รู้ไปตรงไหนพอเข้าไปแล้วไม่มีประตูไหนเหิดได้เลยอ่ะ ทำไงดีครับ

ถ้าเข้าใจถูก เหมือนจะเข้าไปสุดทาง มองไปข้างบนแล้วกระโดดขึ้นไปบนช่องแอร์ กระโดดหมุนตัวชิ่งกำแพงอ่ะ เรียกไม่ถูก

Comment

งานเข้า....งง

Comment

อ่าว ผมเข้าใจผิดเหรอ งั้นลองเอารูปมาลงให้ดูสักนิดละกัน หรือไม่ก็รอท่านอื่นนะ

Comment

ตรงประตูแดงประตูแรกน่ะครับ หลังจากไต่ราวเห็น จากตึกหนึ่งมาอีกตึกหนึ่งแล้วมันจะมีประตูแดงไง พอเข้าไป มันก็มีประตูหลายบานแต่เปิดไม่ได้สักอันน่ะ ที่บอกว่าด้านบนมีช่องก็ใช่ แต่กระโดดไปยังไงหรอ

Comment

ด่านแรก หมายถึง ด่านแรก หลัง training ใช่ปะ หรือหมายถึง ด่าน training เลย แต่ติด ตั้งแต่ ด่านแรก นี้ ท่าทาง จะไปต่อด่านหลังๆยากนะนั้น เดียวจะเข้าเกมไป ลองดูให้ละกัน

Comment

ต่อจาก ซ้อมน่ะคับ

Comment

Originally posted by ergonomics View Post
                ตรงประตูแดงประตูแรกน่ะครับ หลังจากไต่ราวเห็น จากตึกหนึ่งมาอีกตึกหนึ่งแล้วมันจะมีประตูแดงไง พอเข้าไป มันก็มีประตูหลายบานแต่เปิดไม่ได้สักอันน่ะ ที่บอกว่าด้านบนมีช่องก็ใช่ แต่กระโดดไปยังไงหรอ
                ก็กระโดดใส่กำแพงแล้วก็กดหมุนตัว360 แล้วก็กระโดดมันก็ขึ้นไปเกาะข้างบนอ่ะครับ ทำได้ยังไงก็ไม่รู้ เหอๆ ตอนฝึกยังโดดแบบนั้นอยู่ตั้งหลายครั้ง

Comment

พรุ่งนี้จะมารายงานผลคับ

Comment

ไปถึงทางตัน ก็ กระโดขึ้นกองลัง จะมี ช่องว่างผนังยาวๆ สีแดงๆ กระโดด ขึ้นไป จับห้อยตัวไว้ แล้ว กด Q(หันหลังอย่างไว) + space (กระโดด) มันก็ จะถีบตัวออกจากผนัง ไปถึง ท่อแอร์ อีกฝั่งเองจ้ะ
                    Attached Files

Comment

ผ่านแล้ว ไปตันที่...อาคารสีเขียวๆ..น่ะคับ เข้าประตูไป...ไม่มีประตูไหนเปิดได้เลย(ตอนเข้าไปในอาคาร สักพักจะมี หน้าต่างเกมส์มีรูป ผู้หญิง กับประตูเหมือนพวกประตูเซฟอะไรเนี้ยแหละให้หมุนๆ..ผมก็หาแบบในหน้าต่างที่เกมส์บอกไม่เจอ)

Comment

อาการไม่ดีแล้วนะนั้น ด่านหลังๆ แย่แน่ๆ

กด left alt ดูซิ มันจะ หมุนกล่องไปหันไปหา ทางที่ ควรไป

แนะนำ youtube ช่วยท่านได้

Comment

กด Left Alt อย่างท่าน Violent ว่าครับ มันจะหันไปหาทางที่ต้องไป ถ้าหันไปไม่เจอก็ต้องลองเดินมั่วไปก่อน แล้วกดไปเรื่อย บางทีทางมันอยู่บนพนัง ข้างๆ มุมๆ สังเกตสีแดงไว้ครับ เกมนี้ต้องสังเกตรอบๆ ตัวครับ

Comment

มันใช้จอยได้ไหมอ่าครับ ไม่เห็นมีให้ปรับ คีย์บอดไม่ถนัดเลย -.-

Comment

ผมไม่รู้ทริกหรือแนวทาง เลยอ่ะ...มันเลยลำบากน่ะคับ

Comment

Working...
                              X