Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงXPในAcer ASPIRE 5930G แล้วขึ้นจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงXPในAcer ASPIRE 5930G แล้วขึ้นจอฟ้า

ลงXPในAcer ASPIRE 5930G แล้วขึ้นจอฟ้า
    พึ่งซื้อมาครับจะลงXP ใส่แผ่น รอมันเช็คhardware ก่อนที่มันจะขึ้นเลือกHDDลงXP
    มันขึ้นจอฟ้า แล้วมีตัวหนังสือประมาณHDD `ไม่Support
    แต่มันน่าจะลงได้นะครับ
    เพราะในwed Aser มีdriver OS XP รุ่นนี้ให้LOAD แล้วผมก็Loadมาแล้วด้วย

อืมผมลงXP Dark Edittion

อยากให้ผู้รู้ช่วยมาบอกทีครับ
    ว่าผมต้องทำไงครับ

ขอบคุณครับ

น่าจะเป็นเพราะwindowที่ใช้ไม่มีSata driverนะครับ หาตัวที่มีsata driverมาลงครับ

Comment

ครับ
      แต่คอมบ้านผมก็ลงได้นะHDDก็เป็นSata

Comment

ใด้มาแล้ว
        เข้าไปเปลี่ยนBios ให้เป็น IDE
        พอดีไปคุยกับพี่ที่เขาทำงานที่Acerมาครับ

ถามเองตอบเองยังงี้ก็มี

Comment

ลองหาใน google ครับ มีวิธีทำ

Comment

Working...
          X