Announcement

Collapse
No announcement yet.

เเนะนำซิ้งเเรมหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เเนะนำซิ้งเเรมหน่อย

ช่วยหน่อย ตอนนี้ร้อนปานนรก ต้องเอาพัดลมบ้านช่วยไม่งั้นจอฟ้าอะ เเรมบ้านๆยี้ห้อราชา อิอิ kingston เดิมบัส800 oc ไปบัส499.7 ดูโอ้ เเสดงว่าบัส1000 ไหมอะ (เอาซิ้งก็ได้หรือพัดลมก็ได้ ขอราคาเยานะ) ขอบคุณมาก จร้า

ยิ่งใส่ซิ้งยิ่งร้อนครับ พัดผมอัดลงไปตรงๆดีกว่า
    แต่ไปแรมไม่เกิน 2.3 ผมว่า จิบๆครับ ทนได้อยู่แล้วถึงไม่มีซิ้ง+พัดลม

Comment

เอาพัดลมออกรอสักนาที อะจอสีเลย มีมะพัดลมที่จ่อเเรมอะ ขอรุ่น ราคา ที่ไหนขายบ้าง

Comment

ไฟ 2.10 อะ

Comment

Tt RamOrb เคยมีใครลองรึยังครับ

Comment

แนะนำซิ้งค์+พัดลมเป่าแรมด้วยครับ กำลังจะซื้อเหมือนกัน ออพัดลมมีไฟก็สวยดีน่ะครับ

Comment

มีรูปปะ

Comment

ผมว่าไฟ 2.1 น้อยนะ ทำไมหว่า ผมว่าน่าจะดันบัสมาก cl ปรับหลวมๆหน่อยคับ

Comment

ดีสุดน่าจะโมหาที่ติดพัดลมเพิ่มใน case อ่ะครับ

ไม่ก็ใช้ Arctic Cooling ARCTIC RC ไม่ต้องเอาพัดลมของมัน

Comment

ได้เท่านี้ครับ 499.7 สุดเเล้วมากกว่านี้ ไม่ขึ้นจออะ
                    Attached Files

Comment

เเรมปรับบัสให้หลวมทามไง อะ งง ช่วยเเนะหน่อยครับ ท่านเทพ

Comment

Originally posted by Qzone View Post
                        เเรมปรับบัสให้หลวมทามไง อะ งง ช่วยเเนะหน่อยครับ ท่านเทพ
                        ของท่านตอนนี้มันวิ่ง บัส1000 cl 5-5-5-12 ลองปรับลดเป็น 5-5-5-15 ดู ถ้ายังจอฟ้า ลองไล่เพิ่มอีก เอาให้มันเสถียรก่อน ปรับ ใน bios มันจะมีอยู่ พวกไทม์มิ่ง อ่ะ

Comment

แรมบ้านๆ kingston ส่วนมากก็ตันประมาณบัส500 อย่างเก่งก็535 ต่อให้ซื้อsink ใส่ อัดไฟ มันก็ตันแค่นั้นครับ แล้วแต่แรมด้วยว่าคลายcl แล้วไปได้หรือปล่าว ผมว่าเอาตังที่จะซื้อsink มาบวกกับขายแรมเก่า ซื้อแรมแรงๆ ตอนนี้ดีกว่าครับ ถูกกว่า ลากไกลแน่นอน

Comment

ป่าวครับ ไม่ได้ลากต่อเเล้ว รู้ว่ามันตันอะ เเต่มันร้อนจึงจะหาอะไรมาดับร้อนนะ

Comment

พัดลม ตั้งบนการ์ดจอ เป่า ตัวเดียว เย็นสบาย

Comment

Working...
                              X