Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่ิอย...เกิดปัญหาหนักใจ..!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่ิอย...เกิดปัญหาหนักใจ..!!!

คือว่าคอมเพิ่งประกอบได้ 2อาทิตย์ผมมีปัญหา ทำไมเวลา แตก winrar จะลงเกม เปิดอะไรไม่ได้เลยครับมันจะ หนื่ดๆ ไปหมด ขนาดเพลงกระตุกๆเลย ฟังไม่ได้ ต้องปิดเพลง แล้วรอจะว่าจะ เสร็จ แล้วเวลา บีบไฟล์ หรือ แตกไฟล์ cpu มันจะดันไปที

core 1 30-40% Core 2 60-80%

แบบนี่ เวลาผม ก๊อบไฟล์ หนักๆ แล้ว แตกไฟล์ใหญ่ๆ ทำอย่างอืนไม่ได้เลยครับ
    ช่วยแนะนำทีเป็นทีอะไร วินโดวร์ ก็ลงใหม่
    สเป็กนี่ครับ

amd 5600+ 2.9Ghz
    ECS A780GM-A 1.0
    HDD Seagate 500G 1ลูก
    DVD rom HP
    His 4670 iceQ trubo 512
    kingston 2G *2 bus800

psu 420w ติดเคส <<< เจ้าตัวนี่ เกี่ยวไหม
    Last edited by graffiti; 30 Jan 2009, 20:48:36.

ลองเช็็คฮาร์ดดิสดู...

Ps.ลายเซ็นต์ได้ใจมากครับ....5555+

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
      ลองเช็็คฮาร์ดดิสดู...

Ps.ลายเซ็นต์ได้ใจมากครับ....5555+

เช็็คฮาร์ดดิส ยังไง ครับ ช่วยแนะนำหน่อย ผม เทสแล้วก็ ปกติ ดี

Comment

ดัน คับ กันจนจะ เหนื่อยแล้ว ช่วยที คับ

Comment

เช็ก HDD ครับ http://www.hdtune.com/hdtunepro_350_trial.exe

Comment

ไฟผมว่าพอครับ

Comment

เนียอ่าคับ ผิด ปกติ ไหม

Comment

ปกติครับ

Anti virus ใช้ของอะไรครับ
                ลองลง Driver ซิปเซ็ตที่เเถมมากับบอร์ดหรือยังครับ
                กรณีนี้น่าจะเกี่ยวกับเเรมนะเพราะ COPY มันต้องใช้หน่วยความจำชั่วคราวลองถอดมาทำความสะอาดดู

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                  ปกติครับ

Anti virus ใช้ของอะไรครับ
                  ลองลง Driver ซิปเซ็ตที่เเถมมากับบอร์ดหรือยังครับ
                  กรณีนี้น่าจะเกี่ยวกับเเรมนะเพราะ COPY มันต้องใช้หน่วยความจำชั่วคราวลองถอดมาทำความสะอาดดู
                  Anti virus ใช่ของ Nod32 ครับ

ซิบเซ็ต ลงแล้วคับ แรมหรอ ??

Comment

เร็วแล้ว คับ งง เลย แค่ ผม ดึง สาย SATA HDD ออกไป เสียบ ช่อง อืน มันมี 4 ช่อง

Comment

ดันให้ครับ

Comment

ท่าน ติ๊กตรง quick scan ออกสิครับ แล้ว scan ใหม่ แบบนี้เช็กไม่ละเอียด

ดู Device manager ด้วยท่านลง Driver ครบหรือยัง

Comment

ลองดูว่าCPUทำงานสูงรึป่าว
                          เคยเจอแบบว่าไม่ได้ทำอะไรก้อใช้ไป100เปอแล้วอ่ะ

Comment

Working...
                          X