Announcement

Collapse
No announcement yet.

10900 2 ตัวนี้ไหนแจ่มกว่ากันครับ ถาม amd น่าจะได้คำตอบที่ตรงกว่า จะซื้อ 31/1 ด่วน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 10900 2 ตัวนี้ไหนแจ่มกว่ากันครับ ถาม amd น่าจะได้คำตอบที่ตรงกว่า จะซื้อ 31/1 ด่วน

จะซื้อพรุ่งนี้ครับ ร้านตจว เฉพาะเคส ไม่รวมจอ 10900 ราคาเท่ากันครับ

1.intel
    m/b 945gcm-s
    c2d e7300
    hdd 250
    ram 2g
    dvdrw samsung
    vga pcix on upto 128
    case 450 watt

2.amd
    m/b asrock n68pv-gs
    amd x3 8450+
    hdd 250
    ram 2 g
    dvdrw liteon
    vga pcix on upto 256
    case 450 watt

ขอบคุณมากครับ ต่างกันตรงไหนเนี้ยผม งง ไม่ได้ศึกษานานล่ะ ของเดิม p4 1.6 rdram ในตำนาน ก๊าก

ลืมขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นครับ

Comment

อินเทล 2 คอร์ amd 3 คอร์

Comment

เอ่อ เมนบอร์ด นั่น คิดดีแล้วเหรอท่าน....

Comment

2ครับ

Comment

1.intel

ตั้งแบบนี้ไม่ดีนะครับ คาวหลังอย่างตั้งยังงี้งอีกมันล่อเป้าน่ะ
            ถ้าอยากรู้จริงๆ ก็ไปตั้งที่ห้องจัดเสป็ก

Comment

น่าจะบอก นิส นึงว่าเอาไปทำอะไร นะครับ

Comment

ผมไม่ได้ล่อเป้าครับ สงสัยจริงๆครับ งั้นไปตั้ง ที่ห้องสเปกอีกอันก็ได้ครับ เหอๆ

หลักก็ทำงานครับ cad CorelDRAW เล่นเกมก็อัพเผื่อๆไว้ครับผม วินนิ่ง ra3 เกมยิง
                Last edited by ballny; 30 Jan 2009, 23:20:39.

Comment

Originally posted by Mr.Iceman View Post
                  เอ่อ เมนบอร์ด นั่น คิดดีแล้วเหรอท่าน....
                  ตัวไหนครับ ผมไม่รู้จริงๆถึงได้ตั้งถามครับ
                  เรื่องคอมไม่ได้ศึกษานานแล้วครับ

Comment

ถ้าความคิดผม ลองลด cpu ดู ก้อดีครับ ถ้า ทำได้นะ ส่วนmb คิดว่า ถ้าปรับขึ้นอีกนิดน่าจะดี
                    ถ้าเลือกได้ เอา ข้อ 2 เเล้ว อัพบอร์ด การ์จอ ออนบอร์ดเเจ่มๆสักตัว พวก HD 3200/3300 ต้องรอผู้รุ้ มาเเนะนำเรื่องบอร์ด

Comment

การ์ดจอ ผมว่าจะซื้อแยกทีหลังครับ

Comment

ตัวที่ 1 ไม่รู้ครับ รู้แต่ตัวที่ 2

AMD เมนบอร์ด ตัวที่ท่านบอกมันรับ HT แค่ 2000MT/s แต่ Phenom X3 มันใช้ 3600MT/s ครับ

มันเลยไม่พอครับ

ให้เลือกบอร์ดที่สเป็ค HT = 5200MT/s หรือ HT 3.0 นะครับ ถึงจะดึงพลัง Phenom X3 ได้เต็มที่

แนะนำให้ใช้ชิพ AMD 770 หรือ 780 หรือ 790 ครับ ตามกำลังเงิน

Comment

DVD เปลียนไหม่ได้ เลย sunsung เน่า เปิดไม่ออก

Comment

ถ้ามองจากแค่ CPU E7300นี่ดีกว่า แต่ถ้ามองระบบโดยรวม ชุด INTEL จะทุ่มงบไปที่ CPU ซะเกือบครึ่ง ทำให้ส่วนอื่นต้องใช้แต่ของเกรดล่าง ผมว่ากระจายงบไปให้แต่ละชิ้นส่วนจะดีกว่าครับ

ถ้าเป็นผมนะงบประมาณขนาดนี้ผมจะจัดเป็น
                            X3 8450 (หรือลดCPU เป็น X2 5600 แล้วไปเพิ่ม VGA หรือ PSU)
                            GIGABYTE GA-MA78GM S2H
                            RAM บ้านๆ(kingston, kingsmax) 4GB(2x2)
                            HDD 250GB SATAII
                            VGA ATI 3200(on-board)
                            DVD-RW
                            หมดนี่น่าจะราวๆ 10,000บาท
                            เคสกับPSU เลือกเองอีกที (ถ้าPSU วัตต์เต็มก็เริ่มที่พันกลางๆ+เคสพอใช้ได้อีกซักพันนึง)

ปล.แค่ความเห็นส่วนตัวนา
                            Last edited by apeds; 31 Jan 2009, 10:46:16.

Comment

Originally posted by Frankie View Post
                              DVD เปลียนไหม่ได้ เลย sunsung เน่า เปิดไม่ออก
                              +1..

Comment

Working...
                              X