Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT - HD4830 เลือก?? ดีครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT - HD4830 เลือก?? ดีครับ..

8800GT
    HD4830

ควรเลือกอันไหนดี
    ใช้ cpu e5200
    คาดว่าจะ OC นิดๆ
    ความร้อนจะเปนไงครับ
    psu ใช้ กี่watt ดีครับ แนะนำด้วย

ชอบเขียวครับ..5+

Comment

ชอบแดงครับ เอา 8800GT อิอิอ

Comment

ชอบสีแดงหรือเขียวละครับ ??

Comment

8800GT น่าจะดีก่านะคับเพราะ ผมเคยใช้8800GT แล้วอัพไป 4850 รู้สึกว่าแรงขึ้นนิดหน่อย ผมเลยคำว่า 4830 ไม่น่าจะดีก่า 8800GT

Comment

ดูลายเซ็นผมก็รู้ว่ามาเชียร์อันไหน อิอิ

Comment

4830 ครับ ยิ่งถ้าจะเอาไป OC ยิ่งไม่แนะนำ 8800GT เพราะมันร้อนจริงๆ ส่วน PSU ถ้าอุปกรณ์ต่อพ่วงไม่มาก 450 watt อยู่สบายๆ

Comment

Originally posted by Roby1892 View Post
                4830 ครับ ยิ่งถ้าจะเอาไป OC ยิ่งไม่แนะนำ 8800GT เพราะมันร้อนจริงๆ ส่วน PSU ถ้าอุปกรณ์ต่อพ่วงไม่มาก 450 watt อยู่สบายๆ
                8800 non ref เยอะเเยะ ร้อนตรงไหน เขา oc กันกระจาย

Comment

Originally posted by ekkapun View Post
                  8800 non ref เยอะเเยะ ร้อนตรงไหน เขา oc กันกระจาย
                  ผมก็ใช้ XFX 8800GT Zalman อยู่ครับ แต่ 4830 เย็นกว่าครับ เพราะเทสทั้ง 2 ตัวด้วย system เดียวกันแล้ว เคยเอามายัด musashi ทั้งคู่ 4830 ก็เย็นกว่าอยู่ดี ^_^

Comment

Originally posted by Roby1892 View Post
                    ผมก็ใช้ XFX 8800GT Zalman อยู่ครับ แต่ 4830 เย็นกว่าครับ เพราะเทสทั้ง 2 ตัวด้วย system เดียวกันแล้ว เคยเอามายัด musashi ทั้งคู่ 4830 ก็เย็นกว่าอยู่ดี ^_^
                    มันไม่เป็นเหมือนกันทุกตัวหรอกคับ อย่างผม เคยจับตัว GTX+มา อุณหภูมิ เเค่ 30-40 จับมาตัวที่ 2 ยี่ห้อ xfx เหมือนกัน วิ่งซะ 60 จะมาเปรียบเทียบเป็นค่าคงที่ เหมือน จุดเดือด จุดเยือกเเข็งไม่ได้หรอกคับ มันอยุ่ที่ของเเต่ละล๊อตมากกว่า

Comment

ความเย็นไม่ได้ช่วยให้แรงขึ้นครับ...

Comment

4830 ครับ เอาความสดใหม่

Comment

HD4830 ครับ สดกว่าใหม่กว่าซิงกว่าเย็นกว่าสวยกว่า

Comment

4830 เพราะชอบค่ายแดงเป็นการส่วนตัว

Comment

เถียงกันทำไม เล่นออนบอร์ดแหล่มที่สุด

Comment

Working...
                              X