Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกีี่ยวกับ ATi 4670 ICEQ TURBO DUAL (DDR3, TD) HIS หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกีี่ยวกับ ATi 4670 ICEQ TURBO DUAL (DDR3, TD) HIS หน่อยครับ

คือว่าผมจะไปซื้อมาใช้สักตัวน่ะครับ เช็คใน advice มัน3000 เเต่จิงๆคงอยู่ที่ 3300

คืออยากถามว่า psu ผม 300 wat อ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนไหมครับ เเละต้องต่ออะไรเพิ่มไหมครับ

cpu intel p4 2.4ghz RamDDR ll 1GB ครับ

จอผม 17นิ้วครับ จอธรรมดาครับ
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เลยอ่ะครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณพี่ๆมากครับ

เอ่ออยากทราบอีกเรื่องครับ ไม่ทราบว่า spec เเบบนี้ พอเล่นเกมส์ ไหนได้บ้างครับในตอนนี้

เพิ่มเติมอีกนิดครับ คือ สรุปคือจะใช้การ์ดจอตัวนี้ ต้องมีอะไรบ้างอ่ะครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by vgakup; 31 Jan 2009, 03:28:03.

ดันครับ

Comment

ดันก่อนนอนครับ วันนี้ตอนบ่ายๆมาดูคำตอบครัย

Comment

เปลี่ยนหน่อนก้ดีนะ ซัก 450w ขึ้นกำลังดี

Comment

450wอีกเสียงครับ ตอนนี้ผมใช้ตัวธรรมดา ไม่ได้ติดเทอร์โบ

Comment

300wคาดว่าคงติดมากับเคสใช่มั้ยครับ เปลี่ยนให้ไวเลยครับเอาพวก450wราคาพันต้นๆก็พอ แล้วใช้เมนบอดรุ่นอะไรครับต้องเป็น pciex นะครับ AGP ใส่ไม่ได้

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
              300wคาดว่าคงติดมากับเคสใช่มั้ยครับ เปลี่ยนให้ไวเลยครับเอาพวก450wราคาพันต้นๆก็พอ แล้วใช้เมนบอดรุ่นอะไรครับต้องเป็น pciex นะครับ AGP ใส่ไม่ได้
              pci ex ครับ

ตัวนี้ได้ไหมอ่ะครับ POWER 450w. DTECH (Box,w/Cable, 2Fan)

Comment

ไม่ต่อไฟเพิ่มก็ไม่ได้แปลว่ามันกินน้อยนะครับ มันกินน้อยกว่า9600GSOหน่อยเดียวเอง

เพราะฉะนั้น ผมว่าเปลี่ยนPSUใหม่ด้วยน่าจะดีกว่านะครับ เซฟไว้ก่อน เพื่อความปลอดภัย

เดี๋ยวไฟไม่พอแล้วคอมท่านจะลาโลกยกเซ็ทนะเออ ^^"

อย่างต่ำก็น่าจะ tsunami 530W อ่ะครับ ราคาประมาณ 700นิดๆ

Comment

ซื้อ PSU ดีๆหน่อยก็ดีคับ พวก name แปลกๆนี่ ไฟไม่เต็ม อันตรายด้วย

Comment

Originally posted by pongchay View Post
                    ไม่ต่อไฟเพิ่มก็ไม่ได้แปลว่ามันกินน้อยนะครับ มันกินน้อยกว่า9600GSOหน่อยเดียวเอง

เพราะฉะนั้น ผมว่าเปลี่ยนPSUใหม่ด้วยน่าจะดีกว่านะครับ เซฟไว้ก่อน เพื่อความปลอดภัย

เดี๋ยวไฟไม่พอแล้วคอมท่านจะลาโลกยกเซ็ทนะเออ ^^"

อย่างต่ำก็น่าจะ tsunami 530W อ่ะครับ ราคาประมาณ 700นิดๆ
                    งั้นผมซื้อตัวที่ท่านบอกนี่ ok ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by vgakup View Post
                      งั้นผมซื้อตัวที่ท่านบอกนี่ ok ใช่ไหมครับ
                      อันนี้ต้องดูอุปกรณ์โดยรวมของท่านด้วยนะครับ ว่าเยอะไหม แล้วการใช้คอมของท่าน ต่อเนื่องนานมากไหม

ถ้าคอมท่านมีHDDลูกนึงอุปกรณ์ไม่เยอะ แค่tsunamiก็เพียงพอแล้วครับ

ถ้าอย่างขาโหด การ์ดจอแรงๆ HDD2-3ลูก นี่ก็ไม่ไหวแล้วครับ^^"

แต่เห็นท่านสอบถามถึง4670มา คิดว่าท่านคงไม่เล่นเกมส์หนักมาก ผมเลยคิดว่าtsunamiก็น่าจะเพียงพอต่อคอมท่านแล้วครับ ^^

Comment

Originally posted by pongchay View Post
                        อันนี้ต้องดูอุปกรณ์โดยรวมของท่านด้วยนะครับ ว่าเยอะไหม แล้วการใช้คอมของท่าน ต่อเนื่องนานมากไหม

ถ้าคอมท่านมีHDDลูกนึงอุปกรณ์ไม่เยอะ แค่tsunamiก็เพียงพอแล้วครับ

ถ้าอย่างขาโหด การ์ดจอแรงๆ HDD2-3ลูก นี่ก็ไม่ไหวแล้วครับ^^"

แต่เห็นท่านสอบถามถึง4670มา คิดว่าท่านคงไม่เล่นเกมส์หนักมาก ผมเลยคิดว่าtsunamiก็น่าจะเพียงพอต่อคอมท่านแล้วครับ ^^
                        HDD1 ลูก spec ก้ด้านบนอ่ะครับ เกมส์ก็เล่นไม่หนักครับ SA อะไรพวกนี้อ่ะครับ

เเต่คอมเปิดไว้ เกือบทั้งวันอ่ะครับ เปิดตั้งเเต่ 11 โมง ถึง ตี4 อ่ะครับ ไม่ทราบว่า เป็นไรไหมครับ

เเล้ว spec คอมผมถ้ารวมการ์ดจอที่ซื้อมาเเล้ว พอจะเล่น Call of duty ภาคไหนได้มั่งครับ

Intel p4 2.4ghz Ram1g 533(ว่ามีตังจะไปเพิ่มเป็น 4gb 2*2 อ่ะครับ) M/b P49M00-M4 อ่าครับ

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

CPU ท่าน ก็น่าเปลี่ยนนะครับ กลัวคอขวด

Comment

Originally posted by vgakup View Post
                            HDD1 ลูก spec ก้ด้านบนอ่ะครับ เกมส์ก็เล่นไม่หนักครับ SA อะไรพวกนี้อ่ะครับ

เเต่คอมเปิดไว้ เกือบทั้งวันอ่ะครับ เปิดตั้งเเต่ 11 โมง ถึง ตี4 อ่ะครับ ไม่ทราบว่า เป็นไรไหมครับ

เเล้ว spec คอมผมถ้ารวมการ์ดจอที่ซื้อมาเเล้ว พอจะเล่น Call of duty ภาคไหนได้มั่งครับ

Intel p4 2.4ghz Ram1g 533(ว่ามีตังจะไปเพิ่มเป็น 4gb 2*2 อ่ะครับ) M/b P49M00-M4 อ่าครับ

ขอบคุณมากนะครับ

โอ้ ถ้าเล่นพวกเกมส์ออนไลน์สบายครับ สเปคท่าน^^

เปิดทั้งวันก็ไม่เป็นไร เพราะเกมส์ออนไลน์มันใช้พลังการ์ดจอ พลังเครื่องไม่เยอะเท่าไหร่

ส่วนถ้าจะเล่นพวกเกมส์คอมก็ลองเล่นดูก่อนก็ได้ครับ การ์ดจอไหวอยู่ แต่น่าจะคอขวดตรงCPUกับRAMครับ

อาจจะรันไม่ทันใจบ้าง เพราะเกมส์ใหม่ๆเดี๋ยวนี้ถ้าใช้CPU2หัวRAM 2G(DDR2)จะดีกว่าครับ

แนะนำว่าลองเล่นดูก่อนครับ ยังไม่ต้องรีบเปลี่ยนยกชุด ไว้ค่อยๆเปลี่ยนไปทีละอย่างก็ยังไม่สายครับ^^

Comment

cpu ว่าจะเปลี่ยน ที่เดียวเลยครับ เปลี่ยนพร้อมบอรืดเลย เเต่ตอนนี้ ขอการืดจอก่อน

ค่อยๆอัพไปทีละชิ้น เเม่จะได้ไม่ว่า มาก เพราะซื้อยกชุด คงโดนด่าเเน่ๆ

เพิ่มเติมครับ เเรมผม ปรับให้มันเป็น 667 เเล้วครับ ความเร็วเเรม มัน 800 เเต่ บอรืดรับได้เเค่667 อ่ะครับ
                              Last edited by vgakup; 1 Feb 2009, 12:57:09.

Comment

Working...
                              X