Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9550 + EP45-UD3R + เคส 19.5 ซม. ยัดซิงค์ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9550 + EP45-UD3R + เคส 19.5 ซม. ยัดซิงค์ตัวไหนดีครับ

ตามนั้นเลยครับ

จะไปสอย Q9550 + EP45-UD3R พรุ่งนี้แล้ว

ยัดลงเคส AeroCool Masstige-A โบราณๆ วัดความกว้างด้านนอกได้ 19.5 ซม.

มีซิงค์ตัวไหน เย็นๆ เงียบๆ ราคาไม่เกิน 2,000 ยัดลงมั่งครับ

กะจะเอา Tuniq 120LE แต่ไม่รู้มันจะบักเอ๊กเกินไปรึเปล่า

ถามต่ออีกนิด RAM G.SKILL DDR2 4PK/1066 ร้อนมากมั้ยครับ ควรติดพัดลมเป่าอัดลงไปรึเปล่า

Originally posted by DogMatriX View Post
    ตามนั้นเลยครับ

จะไปสอย Q9550 + EP45-UD3R พรุ่งนี้แล้ว

ยัดลงเคส AeroCool Masstige-A โบราณๆ วัดความกว้างด้านนอกได้ 19.5 ซม.

มีซิงค์ตัวไหน เย็นๆ เงียบๆ ราคาไม่เกิน 2,000 ยัดลงมั่งครับ

กะจะเอา Tuniq 120LE แต่ไม่รู้มันจะบักเอ๊กเกินไปรึเปล่า

ถามต่ออีกนิด RAM G.SKILL DDR2 4PK/1066 ร้อนมากมั้ยครับ ควรติดพัดลมเป่าอัดลงไปรึเปล่า
    RAM G.SKILL DDR2 4PK/1066 ร้อนมากมั้ยครับ=ตอบครับ ไม่ร้อนเท่าไหร่ครับไม่ต้องอัดพัดลมเลยผมใช้คอมวันละประมาณ 6-7ช.ม. ลองจับๆดูก็okเท่าที่ใช้ๆมาก็ไม่เจอปัญหาเลยครับ ส่วนซิ้งนี่ผมว่าแล้วแต่ใจชอบ+ขนาดของเคส งบประมาณ 2000 ได้เย็น + สวยเลยละ ส่วนตัวผมชอบ Cooler Master V8 เย็นดี ใช้อยู่ด้วยหุหุ

Comment

^
      ^
      นั่นหละครับ ปัญหา คือมันมีให้เลือกเยอะเกินจนตัดสินใจไม่ถูก

พอจะมีรุ่นพิมพ์นิยมแนะนำซัก 2-3 ตัวมั้ยฮะ เอาแบบที่ยัดลงเคสกว้าง 19.5 ซม. ลง ไม่อยากเปิดฝาเคสทิ้งไว้ฮะ

Comment

19.5 กับ v8 เหมือนจะไม่รอดอ่ะ

ULTRA 120 ก็มีเสียวอีก

สรุป เปลี่ยน case เถอะ อิอิ

Comment

Originally posted by DogMatriX View Post
          ^
          ^
          นั่นหละครับ ปัญหา คือมันมีให้เลือกเยอะเกินจนตัดสินใจไม่ถูก

พอจะมีรุ่นพิมพ์นิยมแนะนำซัก 2-3 ตัวมั้ยฮะ เอาแบบที่ยัดลงเคสกว้าง 19.5 ซม. ลง ไม่อยากเปิดฝาเคสทิ้งไว้ฮะ

ดูตัวที่สูง ไม่เกิน 145 ซม.ครับ น่าจะได้

Comment

เคชใส่ V8 ได้ เหลือๆ

Comment

Working...
            X