Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดู m/b ที่เหมาะสมให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดู m/b ที่เหมาะสมให้หน่อยครับ

พอดี กำลังตัดสินใจจะซื้อ CPU ระหว่าง

C2D E 7400

amd phenom 9650

-----------------------------

ซึงตอนนี้ มีอุปกรณ์ อยู่กับบ้านแล้วคือ

Ram DDR2 800 2 G

VGA GeForce 7600GT (AGP)

----------------------------

ที่อยากจะรบกวน ปรึกษา ก็คือ อยากจะใช้ การ์ดจอตัวเก่า (ระหว่างรอ งบ ซื้อตัวใหม่เปน PCIe)

แต่อยากได้ บอร์ดที่ รองรับ ซีพียู ที่ระบุข้างต้น โจทย์ ก็คือ อยากได้ทั้ง AGP และ PCIe ในบอร์ดตัวเดียวกัน ซึ่งมี ซ้อกเก็ต 775 หรือ 940 ก็ได้ครับ

-------------------------

อยากทราบรุ่น และ ราคา ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ

ท่าจะหายากนะครับ ที่รองรับทั้ง agp+pci-ex แล้วก็ 45nm ด้วย
    ยังไงก็ดูตัวนี้ด้วยนะครับASUS P5VDC-X
    Last edited by cereus; 31 Jan 2009, 12:18:43.

Comment

ขอบคุณมาก ๆ ครับ คุณ cercus ^ ^

Comment

Working...
      X