Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับ สเปคนี้ อยากให้เปิด 24 ชม ได้ เอาไว้โหลดบิท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับ สเปคนี้ อยากให้เปิด 24 ชม ได้ เอาไว้โหลดบิท

ตามหัวข้อ
    จะต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

P4 3.0
    MB Asrock P4VM890
    Ram 512
    VGA GF8400GS (เอาไว้เล่นเกมส์)
    PSU 550W

เอาไว้เล่นเกมส์+โหลดบิทครับ

ตอนนี้ใช้เล่นเกมส์อยู่ อยากจะ อัพ+เปลี่ยน ให้ เปิดได้ นานๆ เอาไว้โหลดบิืทคับ

งบเท่าไรละครับ

Comment

ไม่เกิน 3000 ไหวไหมครับ โหลดบิืท

Comment

= = งบ 3000 ไม่ไหว มั้ง

Comment

โหลดบิต ก็มองที่ Harddisk ความจุเยอะๆก่อนเลย
          ตามด้วย power supply นิ่งๆ สักตัว UPS ก็ดีเผื่อไว้
          งบ 3 พัน ลองมองหาใน IT market เอา
          เผื่อเจอของดีราคาถูก

Comment

ซื้อฮาร์ดดิสก์อย่างเดียวพอครับ

Comment

สเปกที่ผม บอกไว้ อ่ะครับ ต้องเพิ่มอะไรอีกบ้าง แนะหน่อย

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                ซื้อฮาร์ดดิสก์อย่างเดียวพอครับ

Comment

ok ครับ จัดไปสัก 1TB

Comment

ซื้อ HDD ลูกโตๆ ซักลูก + PSU watt เต็ม

พอแล้วครับ

หรือ ถ้าจะลงทุนหน่อย เพิ่ม HDD ลูกเล็กซักลูก สำหรับ OS ส่วนลูกโตใส่ Bit

Comment

ช่วยดันให้คับผม

Comment

Working...
                      X