overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: เกมไรบ้างครับ ที่คุ้มต่อการที่ดูดมาเป็นวันๆ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

Default เกมไรบ้างครับ ที่คุ้มต่อการที่ดูดมาเป็นวันๆ

คือว่าผมดูดมาแล้ว แต่ล่ะเกม 8 กิ๊กขึ้น พอลงดัน พอร์ตมาแย่บ้าง เนื้อเรื่องไม่หนุกบ้าง

เลยอยากถามว่าเกมไรที่คิดว่า ได้มาแล้วเล่นหนุกๆมันๆอ่ะครับ เสียค่าไฟแย่ถ้าโหลดมาแล้วเล่นได้แค่ไม่กี่นาที
    Last edited by ARM sk; 31 Jan 2009 at 19:54:43.

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

Titan Quest / Dark Sector ในตอนนี้อะนะ

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

เกมที่คุณชอบเล่นอ่ะครับ คุ้มแน่

OverclockZone Member Violent's Avatar

Quote Originally Posted by Kamiyu View Post
    เกมที่คุณชอบเล่นอ่ะครับ คุ้มแน่
    ฮาาา ตอบเหมือนประชด

แต่มันก็จริง เกมที่ อ่านชื่อ ดูปก ไปดู gameplay แล้ว คิดว่า น่าเล่น ก็โหลดๆ ไปเถอะ ไม่ดีทุกเกม ไม่ชอบไปหมดหรอก แต่ก็อาจจะเจอเกมที่ ไม่คิดว่าจะประทับใจ แต่ชอบสุดๆก็ได้

แต่ถ้าถาม คนอื่น ให้แนะนำ เกมน่าเล่น ตอนนี้

สำหรับ ผมเอาเกมที่ยังใหม่ๆ ?
    Mirror Edge แน่นอน เพชรใน ตม FPS
    The Lord of the Rings - Conquest ดี แต่ผมไม่ชอบเท่าไหร่ ชอบภาค the king มากกว่า
    GTA4 น่าจะมีอยุ่แล้วอะมั้ง
    Dead space ความลงตัวของสิ่งดีๆ ที่เกมควรมี ม่มีอะไรใหม่ แต่เป้นความลงตัว
    Fallout3 ความลงตัวของRPG+shooting ที่ hellgate พยายามทำ แต่ก็ต้องพ่ายแพ้ แต่ fallout เขาทำได้
    Prince.of.Persia ภาคใหม่นะ ใช้ได้เลยล่ะ ถึงจะไม่ถึงกับดีมาก แต่ก็คุ้มค่า นั่งเล่น
    King bounty เกมแนว tunebase ที่น่าลอง

อันนี้เเก่านิดแต่ถ้ายังไม่ได้เล่นน่าจะลองดู
    Mass Effect เก่าไปนิด แต่ถ้าชอบเกม RPG แล้วยังไมไ่ด้เล่น แนะนำเลย
    Company of hero หลังจาก Blizkleg2 ทำเอาผมตกใจ มันภาค2 แค่ชื่อนี้หว่า
    World in conflict เกม RTS ที่น่าเล่นอย่างมาก เซ็งกับ RA3
    gear of war จริงๆอันนี้ น่าจะเล่นแล้ว

นึกออกอีกจะมาบอกละกัน จริๆงโหลดบิท ไงก็ฟรี ก็โหลดๆ ไปเถอะ อะไรน่าเล่นก็โหลดมาลองดุ

อันไหนดีจริงๆ คุ้มค่า ก็ ไปสนับสนุนคนทำเขาบ้าง นะจ้ะ

OverclockZone Member Imdexter's Avatar

ถ้าไม่รีบเล่นหรือเน็ตช้าไม่อยากโหลดรอตัวripดีกว่าครับ

อย่างเกม GRID ตัวripแค่1Gbกว่าๆเอง

เพราะผมใช้เน็ต1Mเกมไหนไม่น่าเล่นจริงๆก็ไม่โหลด

ไม่ก็ดูคะแนนที่ www.gamespot.com เพื่อประกอบการตัดสินใจ

OverclockZone Member arito's Avatar

หา vdo ใน gameplay ดูการเล่นคับ ชอบไม่ชอบค่อยโหลด บางคนโลหด the sim2 มาทั้งชุด เล่นยันลูกเกิด คุ้มสุดๆ

OverclockZone Member gamesdeath's Avatar
    ►Grindcore Fan club.♂ ♫ Mafia Cat ♫

GRID ครับหน้ามืดโหลดมาตอนออกใหม่ๆ

ที่ไหนได้เป็นเกมม้ามืด ของเกมขับรถจริงๆ ลงวินโดว์ใหม่กี่หนก็ห้ามขาด

OverclockZone Member DeepThroath's Avatar
    World Wide Open Source

ใช้คำได้น่าภูมิใจมากเลย "คุ้มค่าต่อการที่ดูดมาเป็นวันๆ" น่าจะพูดใหม่เป็น "คุ้มค่าต่อการที่จะไปเสียเงินซื้อมานะ"

OverclockZone Member interpower's Avatar

ของฟรียังจะเรื่องมากอีก (อย่าด่าตูนะ เกมไรออกมาตูดูดหมดคิดซะว่าของฟรี ดูดๆจ้วบๆ)

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ดูดก็เสียค่าไฟ และค่าเสื่อมสภาพคอมไง เพราะไม่ได้ใช้ออนบอร์ดดูดน่ะ ผมใช้ 3870 ดูด กินไฟบานฤทัย

OverclockZone Member darkface's Avatar

ยิงไข่
    zuma
    feeding frenzy
    hamster ball

คุ้ม เชื่อสิ

OverclockZone Member Violent's Avatar

Quote Originally Posted by ARM sk View Post
    ดูดก็เสียค่าไฟ และค่าเสื่อมสภาพคอมไง เพราะไม่ได้ใช้ออนบอร์ดดูดน่ะ ผมใช้ 3870 ดูด กินไฟบานฤทัย
    แต่มันก็จริงอะนะ คุ้มค่าโหลดเป้นวันๆ? ถ้าคิด ว่าค่าไฟ เสียก็ยังไม่คุ้ม แสดงว่า ปกติ ก็ไม่เคยคิด zeed ด้วยละซิ?

จะออนบอร์ด จะ triple SLI เปิด ตลอด 24 ชม 30วัน เสียค่าไฟเท่าไหร่กัน?

จริงๆถามเกมไหน น่าเล่นบ้าง น่าจะดีกว่า (ดีต่อบอร์ดด้วย) ส่วนจะหามายังไง ค่อยว่ากัน

ถ้ากลัวเสียค่าเสื่อมภาพ กะโหลดบิท ก็อย่าเปิดคอมเล่นเกมซะเลยน่าจะดีกว่ามั้ง ไม่เปิด ก็ไม่ต้องเสีย

จะว่าไปทำไมตูต้อง บ่นด้วยหว่า แต่ไหนๆ อยากบ่น ก็บ่น

Quote Originally Posted by Violent View Post
    แต่มันก็จริงอะนะ คุ้มค่าโหลดเป้นวันๆ? ถ้าคิด ว่าค่าไฟ เสียก็ยังไม่คุ้ม แสดงว่า ปกติ ก็ไม่เคยคิด zeed ด้วยละซิ?

จะออนบอร์ด จะ triple SLI เปิด ตลอด 24 ชม 30วัน เสียค่าไฟเท่าไหร่กัน?

จริงๆถามเกมไหน น่าเล่นบ้าง น่าจะดีกว่า (ดีต่อบอร์ดด้วย) ส่วนจะหามายังไง ค่อยว่ากัน

ถ้ากลัวเสียค่าเสื่อมภาพ กะโหลดบิท ก็อย่าเปิดคอมเล่นเกมซะเลยน่าจะดีกว่ามั้ง ไม่เปิด ก็ไม่ต้องเสีย

จะว่าไปทำไมตูต้อง บ่นด้วยหว่า แต่ไหนๆ อยากบ่น ก็บ่น
    อืมผมก็ขอโทษด้วยล่ะกัน ยอมๆกันๆไปผมก็ผมมันจน เปิดคอมทั้งวันคงไม่ได้อ่ะน่ะ

OverclockZone Member xecution's Avatar

ค่าไฟยังไงก็ถูกกว่าชื้อจากพวกโจรที่ไรท์มาขายครับ ยังไงก็เลือกให้ดีก่อนโหลด ผมคิดว่ายังไงๆเราไม่ชื้อของจริงแล้วก็อย่าไปเอาเงินให้โจรดีกว่า ทำผิดซักครึ่งนึงดีกว่าเต็มๆ

OverclockZone Member

ของผมนะคับ แม่ของเพื่อนเขาทำงานอยู่ในกรมป่าไม้ และเน็ตมันเร็วมากเนื่องจากของกระทรวง
    ถ้าตอนเย็นๆประมาณ5โมงนี้ทุกคนกลับหมดเน็ตวิ่งที่1mb/sเลยนะครับผมจ้างเพื่อนผมโหลดGTAให้
    สั่งมันตอนเย็นได้ของก่อนละครน้ำเน่า10นาที(20.20น)

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ก่อนจะโหลดหรือก่อนจะซื้อ ก็รู้จักหาข้อมูลสักนิดก็ดีนะ..........

OverclockZone Member MacOS's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่

H game

ตอบจริงๆ ล่ะ
    GRID
    GTA4
    PES 2009
    DMC4
    MGS4
    FFXIII

Quote Originally Posted by MacOS View Post
    H game

ตอบจริงๆ ล่ะ
    GRID
    GTA4
    PES 2009
    DMC4
    MGS4
    FFXIII
    thank you เดี๋ยวหามาลองเล่น

Quote Originally Posted by xecution View Post
    ค่าไฟยังไงก็ถูกกว่าชื้อจากพวกโจรที่ไรท์มาขายครับ ยังไงก็เลือกให้ดีก่อนโหลด ผมคิดว่ายังไงๆเราไม่ชื้อของจริงแล้วก็อย่าไปเอาเงินให้โจรดีกว่า ทำผิดซักครึ่งนึงดีกว่าเต็มๆ
    ครับ

OverclockZone Member pikky_potter's Avatar

Quote Originally Posted by ARM sk View Post
    ถ้าของท่านโหลดกินไฟ งั้นของผม เรียกอะไร แถมกำลังจะไปหา295 ต่ออีก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks