overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 114

Thread: ที่นี่ มีใครเล่น travian sv ไทยมั้งครับ

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

Smile ที่นี่ มีใครเล่น travian sv ไทยมั้งครับ

ไหนๆ ก็มาชวน NavyField ไปรอบล่ะ มาชวนเล่น Travian Sv ไทยอีกละกัน

travian เป็น browser เกม ครับ คือไม่ต้องดาวน์โหลด เล่นบนเวบ ได้เลย ซึ่งเกมนี้ เกี่ยวกับสร้างเมือง สร้างทหาร และรบ(หรือไม่ก็ได้)

www.travian.in.th สำหรับผู้อยากเล่น
    Quote Originally Posted by TheJackal View Post
    s2.asia จะเริ่มต้นเซิฟเวอร์ 2 ในวันที่ 3เมษายน คุณสามารถลงทะเบียนล่วงหน้าได้ตั้งแต่วันที่ 1 เมษายน เป็นต้นไป

s2.asia will open on April 3. Pre-registration will be opened on April 1.
    Travian.asia will be restart on February 27th. Pre-registration will be opened on February 25th
    ตอนสร้าง id เล่น ใหม่ มีให้ 3 เผ่า โรมัน กอลล์ ทูทัน
    3 เผ่านี้ มีข้อแตกต่างกันนะครับ
    กอลล์ จะเก่งทางด้านป้องกันครับ
    ทูทัน จะเก่งทางโจมตี บุกเค้าอย่างเดียวว่างั้น
    โรมัน จะเสมอต้นเสมอปลาย กลางๆ ว่างั้น

ส่วนตำแหน่งที่จะเกิด ก็ มี สุ่ม NW NE SE SW เลือกเกิดได้ตามใจชอบเลย
    ซึ่งหมู่บ้านผมจะอยู่ตะวันออกเฉียงเหนือ(NE) นะครับ

SS ใหญ่สุดๆ

เล่นแรกๆ ให้ทำตาม เควสไปเลยครับ ไม่ต้องกลัวโดนปล้น โดนตี เพราะมี ระยะคุ้มครองผู้เล่นใหม่ให้อยู่ 14 วัน

ยินดีรับตอบคำถาม อีกแล้วครับท่าน
    Last edited by TheJackal; 22 Apr 2009 at 08:20:29.

OverclockZone Member TheJackal's Avatar

update ทีนึง

OverclockZone Member tower's Avatar

เพิ่งหัดเล่นอ่ะ
    ยังสร้างอะไรไม่ค่อยได้เลย
    ผลผลิตไม่พออ่ะ
    รอกองกำลังของเควสมาสเตอร์ให้มาถึง<<<<นับเวลาจริงเลยรอกันข้ามวันเลย
    Last edited by tower; 2 Feb 2009 at 13:11:47.

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

เผ่ากอลล์คับ ยังไม่มีกิลด์กับเขาเลย T_T ชวนผมที ชวนผมที

ปล. ทำไม menu ด้านข้างซ้ายของท่านเยอะจัง มี bookmark ด้วย

กะลังส่งคนไปปล้นเขาอยู่อิอิ เกมนี้ไม่ปล้น ไม่เจริญ นะคับ
    ยิ่งเห็นเมือง pop น้อยๆ และหมดเวลา protect มาหมาดๆหละก็ โดดใส่เลย

pop ของผมก็พอๆกับของท่านคับ

ใช้ addon ครับ

เอ่อ ชวนพันไปแล้วนะครับ
    Last edited by TheJackal; 2 Feb 2009 at 17:01:40.

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

โอเชครับ ตอบรับเป็นสมาชิกกิลด์ละคับ

ขอบคุณมากจ้า ^^

Quote Originally Posted by ZatanBoy View Post
    โอเชครับ ตอบรับเป็นสมาชิกกิลด์ละคับ

ขอบคุณมากจ้า ^^
    เอ่อ ทั้งพัน ผม นี่เพื่อนผมหมดเลย นะ เหอๆๆ เกือบลืมบอก

เหอๆ เวนกำ งั้นในกิลด์ผมแปลกแยกคนเดียวเลยอะดิ

OverclockZone Member tower's Avatar

อยากโชว์มั่ง555555555555
    มีอยู่แค่นี้เองง่ะ
    แนะนำหน่อยจิ
    Last edited by tower; 15 Apr 2009 at 07:02:46.

Quote Originally Posted by ZatanBoy View Post
    เหอๆ เวนกำ งั้นในกิลด์ผมแปลกแยกคนเดียวเลยอะดิ
    ไม่เป็นไรหรอกครับ คนไทยเหมือนกัน

OverclockZone Member paikrub09's Avatar
    พระราม7 ท่าน้ำนนท์ วงศ์สว่าง

ผม อยู่ ตกเหนือครับ

Quote Originally Posted by tower View Post
    อยากโชว์มั่ง555555555555
    มีอยู่แค่นี้เองง่ะ
    แนะนำหน่อยจิ
    ทำตามเควสไปทีละ task ไปเรื่อยๆ โดยคลิกจากที่รูปตัวนักรบทางด้านขวาของเรา

ทำไปเรื่อยๆ จะได้ทรัพยากรเป็นรางวัล

ในช่วงแรกๆ ยังไม่มีใครตีเรา ก็ลงฟาร์มซะ

ส่งทหารไป ปล้น ติดกับดักหมดเยย เหอๆๆ

ส่งไปปล้นไปปล้นกอลส์มาหละสิเนี่ย

สามารถส่งทหารไปช่วยกลับมาได้นะคับ ต้องเลือกโจมตีแบบปกติ

OverclockZone Member
    GetB@ckerS Clan !

เคยเล่นอยู่แต่โดนปล้นเสบียงบ่อยจนเซง-*-

OverclockZone Member sun01's Avatar

เล่นคับ...แต่โดนปล้นทุำกวันเลย -*-

OverclockZone Member omyimtogo's Avatar

sever ไทยมี muti-hunter ยังอะครับ
    ถ้ายังไม่มีไม่อยากเล่นเลย โดนพวกเวลาเยอะๆนำขาด - -'
    เจ้าของกระทู้ ขอ Greedmonkey หน่อยจิหาไม่ได้แล้วอะ ลืม

OverclockZone Member omyimtogo's Avatar

sever ไทยมี muti-hunter ยังอะครับ
    ถ้ายังไม่มีไม่อยากเล่นเลย โดนพวกเวลาเยอะๆนำขาด - -'
    เจ้าของกระทู้ ขอ Greedmonkey หน่อยจิหาไม่ได้แล้วอะ ลืม

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

เคยเล่นของต่าวประเทศอะ จนมันมีผู้ชนะ re sever เลยไม่่ได้เล่นต่อ อิอิ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

เคยเล่นเซิพนอกแต่ไม่พ้นเวล3เลิก เนื่องจากไปไม่ถูก - -

เปลี่ยนชื่อหมู่บ้านเป็น joyzaaa ตอนนี้ทรัพยากรระดับ 2 หมดแล้ว ต้องทำอะไรต่อบ้าง??
    Last edited by joykajaa; 27 Jan 2010 at 17:19:41.

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks