Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับสอนผมoc สมพร2800+ Asus model K8N หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับสอนผมoc สมพร2800+ Asus model K8N หน่อยครับ

พี่ๆครับสอนผมoc สมพร2800+ model K8N หน่อยครับ
    ผมยังocไม่เป็นเลยครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ลด HT ใน bios จาก 4 เหลือ 3 ทดแรมเป็น 333 จาก 400 แล้วปรับ bus cpu ขึ้นเรื่อยๆ จากนั้นเข้าไปใช้โปรแกรมทดสอบความเสถียรใน window ของผม orthos ทั้งวันไม่ขึ้นแดง บอร์ดตัวนี้เพิ่มไฟ cpu ไม่ได้

มีอะไรสงสัยถามผมได้น่ะครับผมใช้ System เดียวกันกับคุณ
    Attached Files

Comment

ทำตามด้านบนแต่ ทด ram เป็น bus 266 แล้วดัน CPU bus 300 จะได้ sempron 2800+ 1.6G@2.4 Ram วิ่ง 400
      ที่ร้านผมใช้อยู่ เปิดร้านเกมส์จน ตัวมัน หมดปะกันแล้วใช้ 2.4G มา 3 ปีและ
      Last edited by pnserver; 1 Feb 2009, 09:49:35.

Comment

เคยทำเหมือนกันครับ แต่ผมชอบ bus cpu กับ bus แรมวิ่งเท่ากัน

เครื่องนี้ผมใช้คุ้มมากๆ ชุดนี้ซื้อมาประมาณ 3 ปีเหมือนกัน

ใช้เล่นเกมส์ Battlefield 2 เล่นจน server มันจะปิด ปลายกุมภานี้แล้ว เสียดายเกมส์ดีดี

Comment

โปรแกรมทดสอบความเสถียรใน Window อยู่ตรงไหนหรอครับ

Comment

http://www.xtremesystems.com/pi/super_pi_mod-1.5.zip

รัน 32m ผ่านก็ ok แล้ว

Comment

Working...
            X