Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน windows

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน windows

มีวิธีไหนมั้้ยครับที่เปลี่ยนบอร์ดใหม่แล้วต้องลงใหม้อะครับ (บอร์ดเก่าชิบ VIA บอร์ดใหม่ชิบ INTEL

ซ้ำ

Comment

Uninstall Driver ออกให้หมดทุกตัว ไม่ว่าจะเป็น VGA Sound หรือ Driver M/B
      จากนั้นปิดเครื่อง ถอกอุปกรณ์ต่อพ่วงจาก PCI ออกให้หมด จากนั้น เปิดเครื่องอีกรอบ
      ถ้ามีพวกออนบอร์ด เข้า disable ใน bios ให้หมด ถ้าใช้จอออนบอร์ดอยู่ไม่ต้องDisable VGAนะ
      จากนั้นเข้าวินโดว์ ถ้ามันมี Driver Auto
      ขึ้นมา ให้ Cancel อย่างเดียว พอเสร็จ ปิดเครื่องแล้วก็ลงมือย้ายได้เลย

ปล. %เห็นผล 90% อย่าลืมห้อยพระสวดมนต์ก่อนลงมือทำด้วย ขอวินโดว์จงอยู่กับคุณ
      Last edited by BoM; 28 Feb 2007, 22:26:27.

Comment

ผมว่าทีหลังคุณควรจะลองกระทู้เก่าดูก่อนนะครับ มีคนถามเรื่องนี้เยอะ ส่วนกระทู้นี้เขาเขียนไว้ดีมากครับลองอ่านดูครับ ได้ผลแน่นอนครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=26620

Comment

Working...
        X