Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามท่านผู้มีประสพปัญหาจากการ Oc หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่านผู้มีประสพปัญหาจากการ Oc หน่อยครับ

ปัญหา Hardware จากการ Oz มีอะไรบ้างหรือครับสำหรับทกท่านที่เคยเกิดปัญหาขึ้นมา จะได้รวบรวมเป็นความรู้ครับ เพราะเมื่อวานนี้บอร์ดใหม้ครับผม Cpu ก็ Oc ไม่เยอะ E4600 8x400 FSB 1600 บอร์ด EP35-DS4 Rev 2.1 ไฟ 1.42 แต่บอร์ดใหม้ซะงั้น จะได้เป็นความรู้หน่ะครับ ว่าต้องระวังตรงไหนบ้าง
    Last edited by lockheedmartin; 31 Jan 2009, 15:13:44.

ระวังเรื่องการติดตั้ง เรื่องความร้อน ถ้ายังไม่ได้ปรับระบบระบายความร้อนควรค่อยๆปรับไฟครับ

Comment

ระวัง ! จะได้ไปเครม

Comment

ความร้อนครับ

เช็คให้รอบคอบ ด้วยมือนี่ล่ะ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
          ระวังเรื่องการติดตั้ง เรื่องความร้อน ถ้ายังไม่ได้ปรับระบบระบายความร้อนควรค่อยๆปรับไฟครับ
          ขอบคุณครับ ไอ้ตัวที่มีความเสี่ยงไม่ใหม้ แต่ใหม้ไอ้ตัวอะไรก็ไม่รู้ซิครับ

Comment

ระวัง เมาอย่า oc เดี๋ยวงานเข้า

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
              ระวัง ! จะได้ไปเครม
              ไม่ทัน ! ใหม้ไปแล้ว

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                ความร้อนครับ

เช็คให้รอบคอบ ด้วยมือนี่ล่ะ
                แบบว่าเอานิ้วไปแตะคาร์บอนทุกตัวเลยหรือครับ แต่ผมเปิดเศสเล่นเลยน๊ะ ไม่งั้นไม่เห็นควันเป็นแน่

Comment

แรม เมนบอร์ด การ์ดจอ ของพวกนี้ถ้าร้อนแล้วพังง่ายที่สุดล่ะ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                    แรม เมนบอร์ด การ์ดจอ ของพวกนี้ถ้าร้อนแล้วพังง่ายที่สุดล่ะ
                    แต่ไอ้เป้าที่น่าจะพังกลับไม่พังอ่ะจิครับ

Comment

ก็เท่าที่เล่นมา ผมเคลมแรมบ่อยที่สุด อันดับสองที่ส่งเคลมบ่อยรองลงมาก็คือเมนบอร์ด การ์ดจออันดับสุดท้าย

ส่วนซีพียู ใช้มาตั้งกะ PII 266 ออกใหม่ๆจนป่านนี้ยังไม่เคยเจอที่ว่าพังสักทีครับ

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                          ระวัง เมาอย่า oc เดี๋ยวงานเข้า
                          ซดเบียร์ไปด้วย ตอนเล่น LN2 เลยดีม่ะ อิอิ

เคยกินเบียร์ไปด้วยตอนเล่น Dry ice ในห้องปิด อ้วกเลย หายใจไม่ออก
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                            ซดเบียร์ไปด้วย ตอนเล่น LN2 เลยดีม่ะ อิอิ

เคยกินเบียร์ไปด้วยตอนเล่น Dry ice ในห้องปิด อ้วกเลย หายใจไม่ออก
                            อ้วก เพราะ อ่อนรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                              อ้วก เพราะ อ่อนรึเปล่าครับ
                              ใครจะคอแป๊ป..แบบท่านล่ะครับ

Comment

Working...
                              X