Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมกำลังทะเลาะกับ SEAGATE 160G. SATAII เครม 2 รอบ อาการเหมือนเดิมเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมไปเคลมบอร์ดเพราะ USB ใช้ไม่ได้ตั้ง 3-4 รอบแหนะรุ่น P4P800 SE อ่ะ พอเอามาใช้ USB ได้ก็เลยลง Vista เค้าบอกไม่ Support ก่อน USB จะเน่าผมก็ลงบน IDE 80 GB ได้อ่ะแต่ผมยังลงบน SATA ไม่ได้พอเอาไปให้ DCom เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้แต่รอของอยู่ ผมก็เลยเอามาลงบน IDE 80 ตัวที่ไปเคลมมาก็ลงได้ปกติดี แต่วันนี้มี Blue Screen อ่ะยังมึนๆอยู่ไม่รู้เป็นไรยังไงก็ให้ DCom เช็คละเอียดหน่อยครับผมบอกเค้าว่าผมมา 3-4 รอบแล้วทำไมเป็นอาการแบบเดิมอีกเค้าบอกให้ลง Windows ใหม่ผมบอกลงเสร็จก็ใช้ไม่ได้เคลมกัน 3-4 รอบอ่ะเอาให้เบื่อกันไปข้างนึง

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน... View Post
      SATAll มันมีเสียงบ้างอยู่แล้วนิครับ อย่าคิดมากเลย มาเลียคลิสตอริสให้สาวๆดีกว่า
      กำ-*-

Comment

ขอตอบนอกเรื่องครับ

เรื่อง Net ของ TRUE อันนี้ ขึ้นอยู่กับ กระทรวง ICT มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด เพราะตอนนี้เค้าลดค่าอารายสักอย่าง เพื่อให้คนไทยได้ใช้ Hi speed ราคาถูกลง ซึ่งถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลงกลับ ก็จะได้ speed นั้นไปเรื่อยๆ ครับ นอกจากยกเลิก จะกลับมาที่ 256

Comment

HDD Seagate ของผมใช้มา เป็นสิบตัวแล้วก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรซักตัวเลย ใช้มาหลายปีอยู่ หรือจะเพิ่งของเดือนนี้ด้วย ง่ายๆคือมีของทุกปี เพราะซื้อหลายเครื่อง เหอๆ เสียง ก็ไม่มี แม้จะ เขียน อ่าน ฟอแมท ฯลฯ ก็ไม่มีเสียงให้หงุดหงิด สงสัย เสียงพัดลม จะดังกว่า

Comment

ที่ผมเคยใช้ s.939 บอร์ดasus ซับพลาย420wเเถมมากะเคสGview จะมีอาการเข้าวินโดวส์ไม่ค่อยได้ เเล้วก้อเปิดเครื่องไม่ติด เอาเครื่องไปเช็ค HDD Seagate 160 satall เสียมีรอยชิปไหม้เสียตังค่าเคลม500.- เคลมซินเนคครับเขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เป็น7200.9 ผมจึงเปลี่ยนซัปพลาย DLUXE420Wรุ่นนี้มีสายไฟเลี้ยงHDD SATAแถมมา1 เส้น ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Working...
            X