Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปเคลม hdd มาร้านบอกว่าอีก 3 สัปดาห์ถึงจะได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปเคลม hdd มาร้านบอกว่าอีก 3 สัปดาห์ถึงจะได้

เพิ่งหัดเคลมครั้งแรกครับ .... เขาบอกให้รอตั้ง 3 สัปดาห์...เฮออ
    แล้วปกติเพื่อนๆเคลมใช้เวลาเท่าไหร่กันครับ.....
    hdd ใช้มาประมาณ 5 เดือนได้ครับ

เคยไปเครมที่ศูนย์Synnex รอแป๊บเดวได้ของใหม่

Comment

ประกันอะไร

ลองเอาไปเคลม 0 ใหญ่

ของผมเคยไปเคลม ช้าสุด 14 วัน เร็วสุด 20 นาที ทั้ง dcom synnex

Comment

ถ้าเครมร้านที่ซื้อมา (กรณีที่ไม่ใช่ศุนย์) นานครับ ประมาณ 2 - 3 อาทิตย์เลยละ
        เพราะเค้าต้องส่งเข้าศุนย์เหมือนกัน

ต้องเครม 0 ใหญ่เลยครับ 15 -30 นาทีได้เลย
        เเต่ฮาร์ดดิสอาจจะได้เลย

Comment

ของผมก็ใช้มาประมาณ5-6เดือน เพิ่งเสียไปอาทิตย์นึง ยังไม่ได้ไปเคลมเลย สงสัยต้องไปศูนย์ใหญ่

Comment

"เพิ่งหัดเครม"<<<มียังงี้ด้วย ยังงี้ต้องเครมบ่อยๆครับจาได้เก่งๆ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
              ถ้าเครมร้านที่ซื้อมา (กรณีที่ไม่ใช่ศุนย์) นานครับ ประมาณ 2 - 3 อาทิตย์เลยละ
              เพราะเค้าต้องส่งเข้าศุนย์เหมือนกัน
              ช่ายงับ ก็ต้องทำความเข้าใจเรื่องการเครมด้วยนะงับ บางคนโวย ก็จะให้เขาทำไงอ่ะ

Comment

Originally posted by magnetic View Post
                "เพิ่งหัดเครม"<<<มียังงี้ด้วย ยังงี้ต้องเครมบ่อยๆครับจาได้เก่งๆ

งั้นแสดงว่าเป็นปกติใช่ไหมครับ ประกัน platinum .....

Comment

ประกันคอม 7 หนิ แล้วท่านเคลมที่ไหนครับ

Comment

อ้าวเพิ่งนึกได้ ว่าตูก็ซื้อของ com7 มา

Comment

com7 เคลมนานเหรอ เพิ่งส่งเคลมเมนบอรืด นานไหมครับกว่าจะได้ของ

Comment

com7 ไม่แน่ใจนานป่าวไม่เคยไป แต่ที่นาน อาจเพราะร้าน มากกว่ามั้งครับ

โดยปกติ ถ้าเคลมผ่านร้าน นานอยู่แล้ว ต่ำๆ อาทิตนึง -2

ถ้าเคลมที่ศูนย์เอง เคยเจอเร็วสุดก็ ยื่นHDDไป ยังไม่ทันมานั่ง เรียกไปเอาแล้ว*.*

Comment

เคลมที่ร้าน bananait เสรี ครับ เพราะว่าซื้อจากที่นั่นมา

Comment

เคลมผ่านร้านก็นานหน่อยครับ ถ้าถือไปเองที่ศูนย์ของ HDD นั่น ส่วนมากจะรอไม่นานครับ ล่าสุดผมมีเคลม HDD ซีเกจที่ซินเน็ก ซีคอน ไม่เกิน 10 นาที ได้ตัวใหม่ครับ(ถ้าศูนย์นั่นมีสินค้ารุ่นนั้นสำรองไว้ครับ)

Comment

ที่เครมๆของมา

เร็วสุด 3 นาที
                              ช้าที่สุด 3 เดือน กว่าๆ
                              sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                              X