overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: pes 2009 ซื้อนักเตะดังๆ มากันบ้างไหมครับ?

OverclockZone Member shady's Avatar

Default pes 2009 ซื้อนักเตะดังๆ มากันบ้างไหมครับ?

ภาค2008 ซื้ออิบรามโมวิช ของinter มา่ง่ายๆ ภาคนี้ไม่ยักมา ยิ่งพวกเมสซี่,totti, อื่นๆ ดังๆทั้งหลายที่เป็นแกนหลักแต่ละทีม ต่อให้เรตติ้งดีแค่ไหน ทุ่มเงินสุดๆ ไม่ยอมมา เอ่อ ตกลงต้องทำไงถึงจะได้มาหว่า

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ผมยังเล่นถ้วยพรีเหมี่ย ยังไม่จบเลยคับ ^^

พึ่งได้เตะยูฟ่าไป 4 แมตเอง

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

อยู่ที่เราเลือกซื้อระดับการซื้อขายไว้กี่ดาวนี่งับ

OverclockZone Member shady's Avatar

รู้สึกจะแค่3ดาว แบบเดิมครับ

OverclockZone Member

ใครมี kit แบบทีมครบ แจกหน่อยดิครับ เอาแบบที่สำเร็จเลยนะครับ ตอนนี้ขาดทีมในบุนเดสลีกา สาวก PES ช่วยหน่อยนะครับ fongnamman21@hotmail.com

OverclockZone Member manchester2548's Avatar

ผมดาวเดียว แต่ไม่ค่อยซื้อ เน้นยืมตัว หุ ๆๆ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ปั้นดาวรุ่งอย่างเดียวครับ...GIOVINCO โคตรเทพ...

OverclockZone Member flywithbird's Avatar

ถ้าคิดว่า giovinco เทพแล้ว

อยากให้ลองใช้ gouffran เขียนงี้มั้ง ฤดูกาลแรกที่ซื้อมาไม่เท่าไหร พอฤดูกาลสองล่ะ พ่อคุณเอ้ย
    อีกตัวที่ได้นักเตะยอดเยี่ยมของทีมผม Birsa ชาติไหนจำไม่ได้แระ

ผมอาศัยซื้อพวกพลังดีแต่ไม่ดังมาเล่นปั้น ๆ เอา

OverclockZone Member flywithbird's Avatar

เล่นมา ตอนนี้ ฤดูกาลที่ 5 แล้วครับ ^^
    สองนักเตะเทพประจำทีมผม

นักเตะสองคนแรกที่ซื้อมาเพื่อสร้างทีม
    obodo ตัวนี้ เป็นทั้งตัวรับ ตัวกลาง ยิงไกลแจ่ม

ส่วนคนนี้เจ้าพ่อลูกฟรีคิก ยิงฟรีคิกดีมั่ก ๆ

ผมเน้นใช้นักเตะเดิม พอตลาดเปิดก็ไปหายืมนักเตะมาเสริม ไม่งั้นทีมเทพเกินไม่หนุก

ปล. เล่นหนีตกชั้นมันส์ดีงับ 555+

OverclockZone Member

ผมเน้นซื้อนักเตะโนเนมอายุน้อยๆที่ความสามารถใช้ได้ มาปั้น

OverclockZone Member peeman's Avatar

โรนัลโด้ กับ รูนี่ครับ โคตรเทพ+โกงเลย โรนัลโด้นี่เล่นได้ทุกตำแหน่ง

ปล. จะซื้อ cech ยัดเงินไปเต็มแม๊ก ยังไม่ได้เลย ตั้งไว้ normal เหอะๆ

ปั้นนักเตะไงหว่า? หรือซื้อตัวบ้านๆ มาลงบ่อยๆหรอครับ?

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

Quote Originally Posted by shady View Post
    ปั้นนักเตะไงหว่า? หรือซื้อตัวบ้านๆ มาลงบ่อยๆหรอครับ?
    ลงบ่อยๆ ก็ได้ หรือจะปล่อยให้มันโตเองก็ได้ครับ พลังมักจะขึ้นช่วงตลาดซื้อขายครับ

ผมเล่น Master League สร้างทีมเอง จับดาวรุ่งพลังต่ำยกทีม กะปั้นอย่างเดียว (ใช้ artmoney แก้เงินตอนเริ่มด้วย จะได้เลือกตัวมาปั้นได้)

Saivet Aaron Sakho อะไรประมาณนี้แหละ แต่มีพวกเก่งๆ หน่อยอย่าง Lavezzi Gouffran Garay ด้วย กว่าครึ่งทีมอายุต่ำกว่า 20

นายประตู Murray อ่อนโคตร... โดนยิงเป็นว่าเล่น

แต่ไม่สน แผนเราคือ ยิงมากกว่าคู่ต่อสู้อย่างน้อย 1 ลูก

ปล. ช่วงซื้อขาย ซื้อใครมาไม่ได้เลย... ตังไม่พอ :/
    Last edited by VINCEz; 2 Feb 2009 at 04:10:00.

OverclockZone Member assavin's Avatar

ซื้อตัวยากจังครับ ใครมีวิธีง่ายๆมั่งครับ

Bookmarks

Bookmarks