Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีข้อสงสัยเกียวกับ RA 3 น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีข้อสงสัยเกียวกับ RA 3 น่ะครับ

อย่างแรกเลยนะครับ ทำไมเวลาเล่นรู้สึกว่ายูนิตของเรามันเอ๋อๆน่ะครับ พวกมาโจมตีฐานอยู่ข้างๆตัว
    มันก็ไม่ไปขับไล่ ต้องสั่งไห้มันโจมตีเอง หรือไม่ก็ต้องโดนตีก่อนน่ะครับ ถึงจะโจมตีกลับ

อย่างที่สองครับโซเวียต จะมีอาวุธอย่างนึงครับ ที่จะดูดยูนิตข้าศึกขึ้นไปบนอวกาศน่ะครับ พอไช้งานแล้ว มันไม่ยอมเคลื่อนที่ไห้น่ะครับ ทำยังไงมันก็อยู่กับที่น่ะครับ พอเล่นสู้กะคอม คอมมันไช้แล้วเคลื่อนที่ได้เฉยเลย ดูดเรือรบของผมหมดกองเรือเลย
    รบกวนที่นะครับขอบคุงครับ

RA3 หนึ่งในเกม ที่น่าผิดหวัง ใน บัญชี "เกมที่ตูตั้งใจรอ มันแน่ๆมาเดี๋ยวซื้อแผ่นแท้ให้"

สรุป ซื้อครึ่งเดียว(ออกตัง กะเพื่อน อีกคน ซื้อกล่องเดียวพอแหละ)

กล่าวมาคือ มันห่วยเล่น เนื้อเรื่อง รอบเดียวจบลบ เลย จำไมไ่ด้จ้ะ ขุดให้เน้อ

Comment

เกมทำออกมาน่าเบื่อมากๆ ทั้งเกม สวย ที่ น้ำ อย่างเดียวนอกนั้นห่วยหมด

Comment

เรื่องยูนิตเอ๋อเป็นเหมือนกันครับ
        แต่ที่ดูดยูนิตขึ้นอวกาศเราต้องใช้เมาท์ลากไปที่พายุเหมือนลากยูนิต
        แล้วใช้เมาท์คลิกเลือกทางเหมือนยูนิตเลยครับ

Comment

อีกอันการ คลิ๊กเม้า ทำให้ผมงงมากๆ สับสนไปหมด น่าจะเอาการควบคุมแบบเดิมๆมาใช้มากกว่า

Comment

-*- มีปรับให้คลิกแบบเดิมครับ

ส่วนเอ๋อนั้น

มันก็มีปรับคอมมานครับ

แล้วก็ข้อเสียอย่างเดียวคือ มันหาเส้นทางโง่มากครับ -.-

Comment

รวมพลบุกนี้ วิ่งเป็นเส้นเลยครับ

เส้นเดียว จริง ๆ

Comment

ยูนิด เอ๋อ ลองลงแพต V1.03 ขิ้นไป ยังครับผมว่าอาการมันดีขึ้นมาบ้าง

Comment

ลองสั่งคอมมานให้เป็น aggressive ครับ มันจะโจมตีศัตรูที่อยู่ในเขตโจมตีของมันทันที (น่าจะมีสั่งเขตป้องกันแบบ generals จะได้ไม่ต้องคอยคุมฐานตลอด)

Comment

Working...
                  X