Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่าเกม StarCraft II มันจะใช้สเปคเครื่องมากแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่าเกม StarCraft II มันจะใช้สเปคเครื่องมากแค่ไหน

คิดว่ามันจะใช้สเปคเครื่องมากเท่าไหร่คับ ดูจาก Screenshot แล้ว เครื่องผมคงไม่น่ารอด

เกมที่ผมรอมาน๊านนาน พวกคุณคิดว่าเครื่องที่มีอยู่ของพวกคุณจะรับไหวมั้ยคับเกมนี้
    Last edited by Gearhead; 1 Feb 2009, 08:34:55. Reason: แก้ไขคำพูดให้สุภาพลง

ผมว่าไม่น่ากินมากเกินเหตุนะ น่าจะประมาณพวก RA3 รึปล่าวนะ

Comment

เดี๋ยวเกมส์ออก แล้วจะมาตอบอีกที

Comment

RTS ไม่ได้ สำคัญที่ภาพสวย

starcraft ภาคแรก คงเป้น คำตอบที่ดี

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
          คิดว่ามันจะแดกเครื่องมากเท่าไหร่คับ ดูจาก Screenshot แล้ว เครื่องผมคงไม่น่ารอด

เกมที่ผมรอมาน๊านนาน พวกคุณคิดว่าเครื่องที่มีอยู่ของพวกคุณจะรับไหวมั้ยคับเกมนี้
          ถ้าเครื่องื่านไม่รอด แล้วผมจะเปิดเกมได้มั้ยล่ัะเนี่ยะ

Comment

ไม่เท่าไหร่หรอกครับ ปกติ blizzard ไม่ได้ทำเกมออกมาให้อัพเครื่องใหม่

Comment

ถ้าชอบเล่น RTS ตอนนี้ลองหา dawn of war II มาเล่นไปพลางๆก่อน ตอนนี้ออกตัว beta มาแล้วเล่นออนไลน์ได้ด้วยสเปกก็พอๆกับ COH เมื่อคืนนั่งซัดยันเช้าเลย ^^

Comment

Originally posted by cmo View Post
                ไม่เท่าไหร่หรอกครับ ปกติ blizzard ไม่ได้ทำเกมออกมาให้อัพเครื่องใหม่

ตามนั้นครับ ค่ายนี้ไม่เคยทำให้ผิดหวัง ภาพสวย สเปคต่ำ

Comment

ต้องบอกเลยว่า blizzard ค่ายนี้เค้าเกมภาพสวยโดยคอมบ้านๆเล่นได้ครับ คนที่อายุ 25 ขึ้นไปรู้ดีครับ แต่ถ้าอายุน้อยกว่านั้นจะคิดว่าภาพสวยกินเสปคเสมอเลยแฮะ

Comment

Bilzzard ไม่ทำให้ผิดหวังหรอกครับ เพราะตั้งแต่ทำเกมส์ออกมัน ไม่ว่าจะเป็น Warcraft Diablo Starcraft ล้วนแล้วแต่ไม่กินสเปก คอมกากๆยังเล่นได้เลยคับ เกมส์ในตำนานทั้งนั้นเลยกว่าจะออกแต่ละภาคทิ้งช่วงเป็น 10ปี โอ้วว !!! ของเค้าดีจริงๆ ยังอยู่มาถึงทุกวันนี้

จริงๆแล้วทำเป็นภาพยนตร์ยังได้เลยเพราะเนื้อเรื่องทุกเกมส์ดีหมด...

ผมลองกลับไปเล่นเกมส์พวกนี้ดู โอ้ววว Starcraft ภาพยังคงสวย สวยกว่าเกมส์สมัยนี้บางเกมส์อีกจะบอกให้
                    Last edited by TheFirst; 1 Feb 2009, 00:47:08.

Comment

พอๆกะ ra3 ละมั้ง

Comment

คงไม่กินมากมายไรหรอกนะ
                        ค่ายนี้เน้นที่ gameplay มากกว่า

Comment

ใช้คำให้สุภาพหน่อยก็ดีนะครับ

Comment

ผมว่าไม่น่าจะกินสเป็กนะคับดูจากภาพและคลิปแล้ว

Comment

ถ้าออกเกมมา แล้วใช้คอมแรงๆ เล่น คนเล่นก็น้อยลงซิครับ

เกมประเภทนี้ต้องเน้นให้คนเล่นได้เยอะๆ เพื่อสร้างสังคมการแข่งขันที่ยิ่งใหญ่ไง

Comment

Working...
                              X