ไม่ทราบว่าถูกหมวดรึป่าวนะคับ แต่ถ้าใครพอรู้วิธีแก้ก็ช่วยบอกด้วยนะคับ

อาการคือ เวลาจะ copy ไฟล์ หรือข้อความต่างๆ โดยวิธีคลิ๊กขวา แล้วเลือกคำสั่ง copy หรือจะกด Ctrl+C ก็ตาม จะไม่สามารถวางหรือ paste ได้เลย ถึงจะกด Ctrl+V ก็ยังไม่ได้ ถ้าหากเราเลือกคลิ๊กขวา แล้วเลือกคำสั่ง paste มyนจะเป็นสีเทาๆ คือมีคำสั่งอยู่ แต่ใช้งานคำสั่งนั้นไม่ได้

สงสัยว่าอาจจะเป็นไวรัส หรืออาการผิดปกติของตัว Window รึป่าว แต่เวลาเรา Restart เครื่อง มันก็หาย แต่พอเล่นไปสักพัก มันก็เป็นอีก ขนาดผมลงวินโด้ใหม่ไปแล้ว ยังมีอาการนี้มาอีก

ท่านใดรู้วิธีแก้ไข กรุณาช่วยแนะนำทีคับ ขอบคุณคับ