overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ใครใช้ COMPAQ แล้วลง windows เองบ้างครับ

OverclockZone Member

Default ใครใช้ COMPAQ แล้วลง windows เองบ้างครับ

จากที่ผมสอบถามจากคนรู้จักที่ใช้ยี่ห้อนี้ ไม่มีใครมีลง windows เองเลยครับ เข้าศูนย์ตลอด เพราะอะไรครับ ไม่ใช่ว่าลงไม่เป็นนะครับ ลงเป็นแต่ทำไมไม่ลงเองอะครับ Driver หายากเหรอครับ

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

ผมไงครับลงเอง Driver หาง่ายครับ อยู่ที่คนหาครับ ถ้าผมให้เค้าลงเค้าก็ไม่รู้ว่าผมเอามาใช้อะไรเลยลงเองดีกว่า
    Last edited by Nuttakit; 1 Feb 2009 at 08:36:24.

OverclockZone Member aodsy001's Avatar

ผมก้อลงเองคับ ไม่มีอะไรยากเกินความสามารถเราหรอกคับ ยุ่งตรงหาไดร์เวอร์หน่อย พอครบมะไรก้อสบาย

OverclockZone Member tiksna's Avatar

ไม่มี driver ให้ + ขี้เกียจหา

คือผมก็เคยลงให้เพื่อนครับ แต่ว่าใช้ปุ่ม quick launch กับ Wireless ไม่ได้ครับ พอมี driver ไหมครับ รุ่น V3709TX ครับ

คือพวก compaq มันเลือก แผ่น วินโดว์ เยอะไปหน่อย (ติดไดรเวอร์ sata ใหม่ๆ) พวกลงแล้วจอฟ้า ลงแล้ว รีสตาร์ท บางคน เลยไม่ค่อยชอบลงเองมั้งคับ

OverclockZone Member techyou's Avatar

Quote Originally Posted by Nuttakit View Post
    ผมไงครับลงเอง Driver หาง่ายครับ อยู่ที่คนหาครับ ถ้าผมหาเค้าลงเค้าก็ไม่รู้ว่าผมเอามาใช้อะไรเลยลงเองดีกว่า
    Quote Originally Posted by aodsy001 View Post
    ผมก้อลงเองคับ ไม่มีอะไรยากเกินความสามารถเราหรอกคับ ยุ่งตรงหาไดร์เวอร์หน่อย พอครบมะไรก้อสบาย
    แล้วท่านทั้งสองใช้compaq cq20 หรือ cq45 คับ

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

Quote Originally Posted by techyou View Post
    แล้วท่านทั้งสองใช้compaq cq20 หรือ cq45 คับ
    ผมใช้ CQ40 คับ

OverclockZone Member Leobeer008's Avatar
    ขอนแก่นเด้อ....

ไดร์เวอร์หายากหน่อยครับ XP ไม่ค่อยมีให้โหลดเลย

แต่ Vista เยอะ แต่....โปรแกรมที่ผมใช้มันไม่ซัพพอต Vista นี่สิ

แค่ลงไปลงมามันก็ครบเองหล่ะครับ เอามาจากคนนู้นทีคนนี้ที ครบแล้วก็เก็บไว้ สบายตลอดชาติครับ

OverclockZone Member 7thFriDaY's Avatar

CQ40 ลงเองครับ ให้ที่ร้านก๊อบให่ครั้งต่อไปลงเองจะได้ไม่มีปัญหา

ผมก็ลงเองครับไม่มีปัญหา

OverclockZone Member independent131's Avatar

ลงเอง ตอนซื้อครั้งแรกก็ให้ร้านลงให้เพราะขี้เกียจ ก็ขอไดร์เวอร์เค้ามาด้วย หาตัวใหม่มามั่งก็มี หาไม่ยากครับ เข้าไปหาจากเว็บผู้ผลิตเลย

OverclockZone Member -=NaT=-'s Avatar

เห็นเว็บมี ลง Windows xp sp3 + hp+compaq Support Sata ดาวน์โหลดเอา
    ขอให้โชคดีครับ

OverclockZone Member จิ๋มฉลาม's Avatar

ผมก็ลงเอง

เรื่องdriver โทรเข้าศูนย์ บอกชื่อรุ่น แล้วเค้าก็ส่งlinkมาให้โหลด

มันไม่ได้หายากหรอก

เพียงแต่ไม่รู้จักใช้ประโยชน์จาก call center กันเอง

OverclockZone Member rattanapon's Avatar

ผมโหลดวินโดวส์จากเว็บบิทมาเป็นสิบ ใช้ได้สองแผ่นเองอ่ะที่เหลือบู๊ตไม่ผ่านเลยทั้งที่เขาบอกว่ามีไดร์เวอร์sataอ่ะ เป็นเพราะอะไรหรอคับ ใครพอรู้บ้าง (compaq c700) ทำไมมันหาแผ่นยากจังอ่ะ brandอื่นจะเป็นอย่างนี้ป่าว แต่เรื่องไดร์เวอร์ไม่มีปัญหา backupไว้เรียบร้อยละ5555

OverclockZone Member tongtang_pcrc's Avatar

ผมก็ใช้ c700 เหมือนกันก็ลง Windows เอง ตอนแรกก็หาไดร์เวอร์เองก็ลงไม่ผ่านเลยโทรไปที่ศูนย์เขาก็ส่ง link มาให้ก็เลยลงใด้ ล่าสุดก็ใช้ Windows 7 อยู่ ใช้ไดร์เวอร์ของ XP ก็ผ่านทุกตัวนะ

OverclockZone Member rattanapon's Avatar

ผมไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่หรอกไอ้เรื่องไดรเวอร์อ่ะแต่เวลาหาแผ่นวินโดวส์ที่จะลงดิมันหายากอ่ะ ที่มีอยู่ก็ใช้ได้แค่2แผ่นเอง ไม่ทราบว่าใช้เวอร์ชั่นไหนกันอ่ะ โหลดมาในเว็บบิทมันใช้ไม่ค่อยได้เลย(compaq c700)

OverclockZone Member gsvc's Avatar
    ท่าพระ, รามอินทรา, บางรัก

ทีแรกผมก้อยกไป 0 ครับ เพราะลงยังไงก้อลงไม่ได้
    มันก้อให้แผ่น xp มา 1 แผ่น แต่ลงแล้วดูกากๆ ยังไงก้อไม่รู้
    ผมเลยเอาแผ่น เก่าๆ มาโมลงเองได้ละ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=414690

ของผม cq45-316tx

OverclockZone Member rkorkorkorko's Avatar

ทำแผ่นเอง อะ จะได้ลง สบายๆ

OverclockZone Member eit's Avatar

ตั้งแต่ซื้อยังไม่เคยลงวินใหม่เลยน่ะเนี้ย ถ้าถึงเวลาคงยุ่งน่าดู

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks